Bệnh lạ

anhsao1102
Bình luận: 9Lượt xem: 1,254

bệnh lạ

• all

Số phiếu: 0 0.0%
  • all

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

anhsao1102

Tài xế O-H
cho mình hỏi,có con isuzu 24v,bị gì không biết,lúc bình thường chạy tất cả hệ thống đèn còi điện đều ok,khi đi xa.còn khi giao hàng ở gần gần thì chạy tới chạy lui chút là đề không có tín hiệu gì hết,lâu lâu mới bị 1 lần,ắc qui 9/2013.đề và đinamo(máy phát)đã làm lại hết rôi,cáp bình chưa làm nhưng nhìn bằng mắt thì cũng còn ok lắm.mong các bác giúp e với..tkyou trước.

lohaw

Tài xế O-H
Cái tưởng đơn giản mình hay bỏ qua nhưng vấn đề lại ở chỗ đơn giản đấy đó là đầu kết nối ắc quy đấy. Cụ nên kiểm tra và vệ sinh lại.

thandaiquanlam

Tài xế O-H
cho mình hỏi,có con isuzu 24v,bị gì không biết,lúc bình thường chạy tất cả hệ thống đèn còi điện đều ok,khi đi xa.còn khi giao hàng ở gần gần thì chạy tới chạy lui chút là đề không có tín hiệu gì hết,lâu lâu mới bị 1 lần,ắc qui 9/2013.đề và đinamo(máy phát)đã làm lại hết rôi,cáp bình chưa làm nhưng nhìn bằng mắt thì cũng còn ok lắm.mong các bác giúp e với..tkyou trước.
1:cái này đơn giản...giác cắm vào ốc đề của rele đề bị lỏng...=)) bác vặn hay găm chặt lại...(ko đc thì nói giởn thôi+
2:thật ra thì lúc đề ko nổ tại ổ khóa thôi...bác tháo ra cạo đi...~.~...(ko đc thì cũng nói đùa thôi)
thật ra thì lúc đề ko nổ bác xuống cầm đề trực tiếp đc ko?nếu ko đc thì tháo đề ra làm tiếp...nếu đc thì bác kiểm tra lửa xuống...ko có lửa xuống thì xem cầu chì hoặc rele...mà mấy cái đó ko sao thì bác làm theo 2: smile~

changcoai1234

Tài xế O-H
cái dơn giản thế mà cụ cũng hỏi. kiemr tra kỹ mà không được thì hay hỏi cụ nhé. cụ vệ sinh tát cả các cọc bình, sạc lại cho đày bình, nếu vẫn bị kiểm tra cái acqui

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra cọc bình cả bốn cọc, bảo dưỡng đề kiểm tra ổ khóa rơ le đề bệnh chập chờn lên mệt đó KHi đề không có tín hiệu cụ chui vô gầm đề trực tiếp xem Nếu dược thì kiểm tra ngược lên trên ở khóa hệ thống dây Nếu không được thì cụ tháo củ đề ra tắm rửa cho em nó!CÒn một trường hợp hãn hữu cụ lấy rơ le kích trực tiếp điện từ cọc + to xem mấy cái này xe tàu hay bị lắm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên