Bệnh máy phát bị chết tiết chế

huychi91
Bình luận: 40Lượt xem: 6,962

huychi91

Tài xế O-H
E có con máy phát của samco bị chết tiết chế e lắp con khác vào lại chết, tất thể là 3con( nó báo nạp cao hơn 28v sôi cả bình các cụ). Lắp tiết chế tàu 5dây cũng chạy được vài hôm. E thử con tiết chế spay lại nạp thấp khi bật đèn pha và điều hòa. Có cụ nào đã gặp giúp e với. E đội ơn nhiều

huychi91

Tài xế O-H
cu thay luon cai may khac vao coi sao
Thay máy mới thì nạp ngon cụ ak, nhưng e muốn khắc phục cái cũ đấy nưa cụ ak
[MERGETIME="1421554676"][/MERGETIME]
cái này là bị tiết chế mà. cụ xem chổi than chưa?
E biết nó bị tiết chế, nhưng thay tiết chế mới nó chạy được khoảng 200km là lại báo nạp rất cao(sôi bình), mà mua tiết chế đã qua sử dụng rồi mà 5-600k 1 con ấy chứ cụ
[MERGETIME="1421554682"][/MERGETIME]
E biết nó bị tiết chế, nhưng thay tiết chế mới nó chạy được khoảng 200km là lại báo nạp rất cao(sôi bình), mà mua tiết chế đã qua sử dụng rồi mà 5-600k 1 con ấy chứ cụ
[MERGETIME="1421554702"][/MERGETIME]

oto16ahn

Tài xế O-H
E có con máy phát của samco bị chết tiết chế e lắp con khác vào lại chết, tất thể là 3con( nó báo nạp cao hơn 28v sôi cả bình các cụ). Lắp tiết chế tàu 5dây cũng chạy được vài hôm. E thử con tiết chế spay lại nạp thấp khi bật đèn pha và điều hòa. Có cụ nào đã gặp giúp e với. E đội ơn nhiều
Giống con Hino Fc e vừa làm xong thế :p em cũng chế ic tàu vào nó sạc 28v may nổ theo dõi k tèo acqui. Cuối cùng em thay máy phát mơi.em mang ra 1 Bác chuyên hino co tư ván chế đc tiết chế nhưng pải có võ phải chế điot ngang hay dọc kiểu j ấy.bác ấy bảo hành 6tháng.sếp k duyet phương án này lên em thay mới

tuandienvbhp

Tài xế O-H
Em đang lắp máy của e cho xe chạy tạm thi phát tốt cụ ak. Em lên diễn đàn hỏi xem đã có ai găp chưa để em học hỏi thêm ít kinh nghiệm. Cảm ơn cụ đã góp ý
máy phát , phát điện áp cao xuất phát từ nhiều nguyên nhân, ic, roto ,stator, cụ kiểm tra thông số 3 yếu tố trên xe có phần nào có vấn đề không, còn thay máy phát mới thì chắc chắn là ổn rồi, còn bình acquy hỏng hỏng kém sẽ rất hại máy phát

tempra

Tài xế O-H
Cụ nào đã gặp thì chỉ e với
cụ lắp tiết chế tàu 5 chân như thế nào?sau khi lắp cụ kiểm tra bằng cách nào?
[MERGETIME="1421675937"][/MERGETIME]
Em đang lắp máy của e cho xe chạy tạm thi phát tốt cụ ak. Em lên diễn đàn hỏi xem đã có ai găp chưa để em học hỏi thêm ít kinh nghiệm. Cảm ơn cụ đã góp ý
E đã lắp tiết chế tàu 5 chân cho 3 loại máy phát gồm fiat,mít su,toy đều ok!
[MERGETIME="1421675962"][/MERGETIME]
E đã lắp tiết chế tàu 5 chân cho 3 loại máy phát gồm fiat,mít su,toy đều ok!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên