Bệnh nhân Komasu PC40R - 8 ?

hoanmy
Bình luận: 27Lượt xem: 3,272

namqvgt

Tài xế O-H
Bạn thử kiểm 02 van liên quan đến bơm điều khiển ( có 2 cuộn hút đó ). Nếu nó kẹt hoặc do dầu bẩn cũng có thể dẫn đến tình trạng trên.

hoanmy

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhé.mãi em mới tìm ra bệnh cho em nó(cũng tại vì khó kiếm sin phớt mà ra cả)em tìm mà ko có sin của hãng nên em đã đi mua sin ngoài về lắp cho em nó.cái dầy, cái mỏng,to hơn một tý,béo hơn một tý mà em khổ với nó.cứ tưởng là bơm hòng (vì em này không có chỗ để cắm đồng hồ để đo)về em tháo cút của pump tổng gia công chỗ đo đạc cho em nó nên đã tìm ra bệnh.hôm qua em thay lại sin khác đúng với kích thước của nó là em nó chịu ngay.cảm ơn mọi người nhé

hoanmy

Tài xế O-H
vpp của em này cũng lằng nhằng lắm bác ạ .bộ vpp của nó có 11 thớt mình lắp ko đúng sin của nó nên nhìn bên ngoài khi xiết chặt 4 ốc cố định của vpp lại ko thấy gì rất kín. chạy thử lúc đầu thì được nhưng lúc sau làm nóng máy thì bộ sin này ko kín hết vì là sin nhặt ngoài nên cái dầy cái mỏng ko đúng với kích thước của nó nên bị thoát áp tại những sin này bác ạ.em tìm mãi mới mua được bộ sin của nó lắp vào ăn ngay bác ạ

L

LỌ MỌ

Khách
vpp của em này cũng lằng nhằng lắm bác ạ .bộ vpp của nó có 11 thớt mình lắp ko đúng sin của nó nên nhìn bên ngoài khi xiết chặt 4 ốc cố định của vpp lại ko thấy gì rất kín. chạy thử lúc đầu thì được nhưng lúc sau làm nóng máy thì bộ sin này ko kín hết vì là sin nhặt ngoài nên cái dầy cái mỏng ko đúng với kích thước của nó nên bị thoát áp tại những sin này bác ạ.em tìm mãi mới mua được bộ sin của nó lắp vào ăn ngay bác ạ

Nghe có vẻ quen quen ý nhẩy ???

audiq7pro

Tài xế O-H

Cụ pờ nờ ơi. em mới bước chân vào nghề máy cẩu rất cần tài liệu. Nhưng mà lại ko có nhiều điểm để download. Cụ có thể share tài liệu vào mail toanvv1985hn@gmail.com cho em được ko cụ? Cám ơn cụ trước nhé! Tiện đây cho em hỏi cụ là có thể tìm ai trong box này để học hỏi ạ?

audiq7pro

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhé.mãi em mới tìm ra bệnh cho em nó(cũng tại vì khó kiếm sin phớt mà ra cả)em tìm mà ko có sin của hãng nên em đã đi mua sin ngoài về lắp cho em nó.cái dầy, cái mỏng,to hơn một tý,béo hơn một tý mà em khổ với nó.cứ tưởng là bơm hòng (vì em này không có chỗ để cắm đồng hồ để đo)về em tháo cút của pump tổng gia công chỗ đo đạc cho em nó nên đã tìm ra bệnh.hôm qua em thay lại sin khác đúng với kích thước của nó là em nó chịu ngay.cảm ơn mọi người nhé
Cám ơn cụ đã chia sẻ. Đây quả là một kinh nghiệm rất quý.:8:

audiq7pro

Tài xế O-H
Tiện đây cho em hỏi cụ hoanmy 1 chút: em mới vào nghề máy cẩu, cụ xem có kinh nghiệm, tài liệu, hay nhật ký làm việc, quy trình bảo dưỡng thay dầu thì chia sẻ cho em với được không cụ. mail của em toanvv1985hn@gmail.com. cám ơn cụ nhiều! Hoặc cụ nào có thì share cho em với nhé. Cám ơn các cụ nhiều!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên