bmw 328 đời 2007 không khởi động được

vu mao
Bình luận: 9Lượt xem: 1,491

vu mao

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay xương em có con bmw 328 đời 2007 2 cửa mui trần bị hiện tượng khi hạ mui xuống khi nên thì không nên được ,kính cửa không nên được cốp sau không khiển được ,đèn check động cơ sáng .báo lỗi cửa lóc.động cơ vẫn hoạt động dược .vào xưởng em đã kiểm tra hết tất cả các cầu trì không cái nào bị đứt không bị mất nguồn ,sau khi đã tìm và phát hiện ra là một bên của cửa lóc chưa xuống hết,em đã xử lý cho cửa lóc khóa cả 2 bên thì kính cửa nên xuống bình thường ,đã khiển được cốp .bệnh không thể khởi động cho động cơ quay được .bình điện vẫn khẻo báo lỗi.a4b4 engine start starter operation/outside door haple,driver is door,rear,unknown fault type .rất mong đước các bác giúp đỡ

hatranvanha69

Tài xế O-H
như vậy sau khi sửa xong lock cửa thì xe không đề được hả bác , theo như lổi bác đưa lên thì nó đang báo lỗi công tắc trên tay nắm cửa , ở những xe sử dụng chìa khóa thông minh có nút start/stop thì ở tất cả các cửa và cốp đều có công tắc này (outside door handle) , nếu lỗi này thì sẻ không cho khởi động , môt số dòng sử dụng vừa chìa vừa nút vẩn khởi động được

black_box

Tài xế O-H
kiểm tra điện >toàn bộ công tắc ở các khớp,điểm tỳ>bơm .
lưu ý :công tắc cái đóng cái mở nhé,dây dẫn tuyệt đối không được nối mà phải hàn.
đã từng làm rất nhiều em bim Z4

auto_vn911

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay xương em có con bmw 328 đời 2007 2 cửa mui trần bị hiện tượng khi hạ mui xuống khi nên thì không nên được ,kính cửa không nên được cốp sau không khiển được ,đèn check động cơ sáng .báo lỗi cửa lóc.động cơ vẫn hoạt động dược .vào xưởng em đã kiểm tra hết tất cả các cầu trì không cái nào bị đứt không bị mất nguồn ,sau khi đã tìm và phát hiện ra là một bên của cửa lóc chưa xuống hết,em đã xử lý cho cửa lóc khóa cả 2 bên thì kính cửa nên xuống bình thường ,đã khiển được cốp .bệnh không thể khởi động cho động cơ quay được .bình điện vẫn khẻo báo lỗi.a4b4 engine start starter operation/outside door haple,driver is door,rear,unknown fault type .rất mong đước các bác giúp đỡ
nó báo lỗi chần dần rồi, bác hỏi j nữa??? cứ cái đề mà đè ra xử or thay. xử xong rồi mới tiếp tục cái mui xếp bác ui.
đôi lúc có những vấn đề hoàn toàn k liên quan nhau.
cái mui xếp của thằng e92 này em nghĩ nó chả hư hỏng j đâu, kẹt đâu đó trong cái cốp sau thôi, kiểm tra mấy cái lọc cốp, tỳ cốp trong đựng mui ý. xong reset lại là finish.
chúc bác bình tĩnh k bị rối mà hư thêm cái khác! ( hải phòng cố lên)

nguyenvanbao

Tài xế O-H
đọc bài của cụ em đau hết cả mồm miệng, cụ viết như thế này khó hiểu quá, chính tả bét tùm lum lên, lần sau cụ để ý vấn đề chính tả cho chứ cụ viết thế thì...

vu mao

Tài xế O-H
cảm ơn tất cả các anh em trên oto-hui đã tư vấn cho em.cho đến núc này thì xe đã xong ,nguyên nhân không khởi động được là do hỏng [đề] em thay mới ,bệnh về cửa lóc là do chủ xe mới mua xe về chưa sử dụng quen nên khi hạ cửa lóc xuống mồn khóa chưa khóa cả 2 bên đã bỏ tay ra nên hệ thống báo lỗi em đã xử lí xong .một lần nữa em cảm ơn các bác rất nhiều

TRAIMIENTRUNG

Tài xế O-H
bác phải cho em biết mó thuộc 318i hay 318xi thuộc dòng e91 hay e92 và dung tích của động cơ nữa chứ với lại dòng xe này rất an toàn phải đóng hết cửa xe mới khởi động được bác thử kiểm tra lại hết các tín hiệu xem nó đang báo tín hiệu yêu cầu cửa đấy ạh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên