BMW X5 lỗi SRS

huyhungst
Bình luận: 18Lượt xem: 3,351

huyhungst

Tài xế O-H
Nhà em hôm này gặp em BMW X5 E70 3.0 2007 bị lỗi túi khí !
mã lỗi em đọc được là ACSM :seat-occupancy detector , passenger .
tạm dịch là ''cảm biến trọng lượng bên hành khách '' cụ nào làm nhiều em nó mách em phát :(( làm sao để hộp ACSM không kiểm tra được nó nữa ?:45::45:

tranat

Tài xế O-H
Bác xóa có hheets lỗi ko vậy ?bác đã xem giắc điện dưới gầm ghế bên phụ chưa vậy ,em dự là khi tháo gế ra làm gì đó ,lắp vào thì quên không cắm giắc .

banbe12c4

Tài xế O-H
Bác thử xóa hết lỗi đi thử xem. trước em gặp trường hợp tương tự nhưng là ford model xóa hết lỗi thì không bị báo lỗi nữa xe chạy bình thường. với em bmv x5 này thì em không giám khẳng định bác thử xem có gì báo cho em

binhminh410

Tài xế O-H
Lột vỏ ghế ra tháo cái chết tiệt đó ra nhìn xem có bị đứt ko
Mấy thằng nhiều tiền đít to mông nặng ngồi lên cọ cọ làm hàng cho nên hay bị đứt gãy em nó lắm

NgocDuy979

Tài xế O-H
Ðề: BMW X5 lỗi SRS

Cái cảm biến mặt ghế của bác chỉ có thay thôi không làm j được đâu. Chỗ em thay cái đó nhiều lắm rồi. Không những BMW mà nhiều dòng xe khác cung chết nhiều lắm .

auto_vn911

Tài xế O-H
Nhà em hôm này gặp em BMW X5 E70 3.0 2007 bị lỗi túi khí !
mã lỗi em đọc được là ACSM :seat-occupancy detector , passenger .
tạm dịch là ''cảm biến trọng lượng bên hành khách '' cụ nào làm nhiều em nó mách em phát :(( làm sao để hộp ACSM không kiểm tra được nó nữa ?:45::45:
đây là bệnh thường xuyên của bmw các cụ ạ ( do ghế bị ẩm nên cái cảm biến ghế ngồi đoãn mạch sai điện trở.
cách khắc phục thì có 3 cách:
- thay cái phần ngồi lên của ghế ( vì nếu mở ra thì hư luôn da của miếng ngôi cái ghế ) :D -> em chưa bao giờ làm theo cách này.
- dùng tools để coding lại hệ thống airbag, khai báo k có cảm biến này -> e cũng k làm vấn đề này vì nó là đạo đức làm người và lương tâm nghề nghiệp ( nó sẽ k nổ khi va chạm nếu người ngồi ghế nay k đeo belt -> trẻ em thì ít có đeo belt -> nếu có cảm biến này nó sẽ kích nỏ túi khí bất chấp tín hiệu có cài belt hay k? và nó sẽ k cảnh báo người ngồi nên thắc dây belt
túm lại là k dc dùng chiêu này -> vì cái đạo đức và lương tâm
- bypass bằng bộ giả lập -> cứ báo lúc nào cũng có người ngồi dù thực tế có hay k :D. để có sự cố là nó bumzz, dù bumz dư 1 cái túi khí cũng k sao.
x5 cũng cảm biến trở kháng thôi những nó có mạch so sánh nên sẽ có 3 dây điện đi vào. bypass khác tý so với dòng 2 dây trước đây.
p/s: ae tự mày mò nhé - google nó ra 1 đóng hướng dẫn đó. ;)

ngotankhoaqn

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án tốt nghiệp xe này. Bác có tài liệu gì về hệ thống phanh xe này cho em xin với! Đang cần bác ạ, hy vọng bác giúp mình được! Thank bác nhiều:)

hatranvanha69

Tài xế O-H
đây là bệnh thường xuyên của bmw các cụ ạ ( do ghế bị ẩm nên cái cảm biến ghế ngồi đoãn mạch sai điện trở.
cách khắc phục thì có 3 cách:
- thay cái phần ngồi lên của ghế ( vì nếu mở ra thì hư luôn da của miếng ngôi cái ghế ) :D -> em chưa bao giờ làm theo cách này.
- dùng tools để coding lại hệ thống airbag, khai báo k có cảm biến này -> e cũng k làm vấn đề này vì nó là đạo đức làm người và lương tâm nghề nghiệp ( nó sẽ k nổ khi va chạm nếu người ngồi ghế nay k đeo belt -> trẻ em thì ít có đeo belt -> nếu có cảm biến này nó sẽ kích nỏ túi khí bất chấp tín hiệu có cài belt hay k? và nó sẽ k cảnh báo người ngồi nên thắc dây belt
túm lại là k dc dùng chiêu này -> vì cái đạo đức và lương tâm
- bypass bằng bộ giả lập -> cứ báo lúc nào cũng có người ngồi dù thực tế có hay k :D. để có sự cố là nó bumzz, dù bumz dư 1 cái túi khí cũng k sao.
x5 cũng cảm biến trở kháng thôi những nó có mạch so sánh nên sẽ có 3 dây điện đi vào. bypass khác tý so với dòng 2 dây trước đây.
p/s: ae tự mày mò nhé - google nó ra 1 đóng hướng dẫn đó. ;)
vậy cảm biến này giống biến trở hả bác

auto_vn911

Tài xế O-H
vậy cảm biến này giống biến trở hả bác
nguyên lý thì giống như vậy, nhưng nó có thêm mạch hồi tiếp, vì vậy việc giả lập k dừng lại ở việc thêm bớt linh kiện nữa bác ạ, nó giao tiếp với nhau như 2 unit đơn trong cùng một hệ thống,
nếu bác muốn tham khảo, e đã làm vài bộ unit giả lập, ( đã test thành công trên e70) bác có thể về copy lại ( nếu bác thực sự pro) hoặc dùng cho xe bác ( cái này e k free dc, bác thông cảm vì linh kiện và chương trình em viết nạp vào cũng hơn 30$ rồi). bác muốn nghiêng cứu thì e chỉ để lại cho bác 50$, bác về copy thoải mái ( e k có lock data)
thân!

auto_vn911

Tài xế O-H
Bác hiêir vấn đề đấy ! Nhưng không đến mức cao siêu vậy chứ .? Lock data ... 100% made in ... 中国
dạ! bác chỉ đc cái nói đúng, e mua linh kiện của Tùng Của bác ạ, đọc ra rồi chép vào thôi, em cũng copy pasts thôi, nhưng mạch in em thô sơ như nông dân làm ic đánh lữa xe máy thôi ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên