Bộ chia điện TOYOTA

phuc123456
Bình luận: 7Lượt xem: 725

phuc123456

Tài xế O-H
Em Chào các Chú các Bác Các Anh Chị lớn tuổi ạ ! loại chia điện các loại kia em hiểu nguyên lý nó nhưng cái này chưa hiểu lắm, mong được mọi người khai sáng em về nguyên lý hoạt động của nó được không ạ ! em cám ơn rất nhiều. Chúc mọi người buổi tối vui vẻ

wensheng

Tài xế O-H
Em Chào các Chú các Bác Các Anh Chị lớn tuổi ạ ! loại chia điện các loại kia em hiểu nguyên lý nó nhưng cái này chưa hiểu lắm, mong được mọi người khai sáng em về nguyên lý hoạt động của nó được không ạ ! em cám ơn rất nhiều. Chúc mọi người buổi tối vui vẻ
View attachment 96637
Đã hiểu các loại khác rồi thì loại này cũng như vậy thôi. Mục đích cuối cùng là đóng cắt dòng sơ cấp vào thời điểm thích hợp. Chỉ khác nhau về phương pháp đóng cắt mà thôi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
View attachment 96637
Loại kia là loại nào nhỉ? Nguyên lý thế nào?

phuc123456

Tài xế O-H
Dạ loại sử dụng cam, má vít không sử dụng tranzitor ạ

em muốn biết cái nguyên lý đóng ngắt của nó, sao mà giống nhau được bác
Em cám ơn ạ

vinhthinhauto

Tài xế O-H
mục đích cuối cùng cùng là đóng ngắt cuộn sơ cấp của bobin
muốn đóng ngắt nha h hiệu quả thì dùng transistor còn sơ khai nó đóng ngắt bằng tiếp điểm.
transistor ko sinh ra hiện tượng phóng điện hoạt động nhanh đóng ngắt hiệu qua đủ dùng cho bobin phóng nạp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mục đích cuối cùng cùng là đóng ngắt cuộn sơ cấp của bobin
muốn đóng ngắt nha h hiệu quả thì dùng transistor còn sơ khai nó đóng ngắt bằng tiếp điểm.
transistor ko sinh ra hiện tượng phóng điện hoạt động nhanh đóng ngắt hiệu qua đủ dùng cho bobin phóng nạp
Với transitor khi đóng cắt vẫn sinh ra phóng điện bình thường, bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên