Bơm cao áp PE - xin các cụ cho ý kiến

oto_lc
Bình luận: 24Lượt xem: 1,924

oto_lc

Tài xế O-H
Theo các cụ mình có NÊN điều chỉnh vít chỉnh cửa dầu cho động cơ ăn it dầu đi hay ăn nhiều dầu lên không ạ? Và làm như thế có ảnh hưởng gì k ạ. Nói thật là về cái này e ngu lắm, e chi biết mang đi cân lại bơm thôi, mong các cụ cho ý kiến NÊN hay KHÔNG NÊN ạ?

tranat

Tài xế O-H
cụ chỉnh cái đó thì tùy thuộc vào điều kiện làm việc của động cơ . khi mình muốn ăn ít nl thì em nó yếu , còn khi cho ăn nhiều thì cụ biết . chỉnh cái đó thì chỉ ảnh hưởng đến công suất động cơ thui cụ ạ .

luckyboy270993

Tài xế O-H
không phải lúc nào cũng chỉnh vít đó được đâu bác ợ , tùy theo tải trọng và điều kiện làm việc của động cơ, nếu cụ cân bơm thì họ đã tính toán chính xác thời điểm phun, góc phun dầu sớm và điểm khởi phun và lượng đồng đều nhiên liệu rồi cụ ak. nếu cụ chỉnh lại thì lượng dầu đi vô không chính xác làm máy mạnh, máy yếu , ảnh hưởng tới cốt máy.

sirduyduc

Tài xế O-H
vít điều chỉnh lượng dầu để ở mức nào còn tuyef thuộc vào tình trạng bộ đôi của cụ nó như thế nào. tốt nhất là nếu máy yếu, hoặc ăn dầu quá mà cụ chắc được là cái bơm của cụ nó không còn ngon lành nữa thì tháo em nó ra đem đi cân. việc vặn cái vít là việc đơn giản, nhưng cụ không đong đếm được lượng cấp của bơm, tùy theo động cơ mà nó sẽ có mức đong đếm xác định. cân chỉnh không chỉ là đưa lượng nhiên liệu cung cấp bởi bơm về mức chính xác cho loại động cơ, mà còn điều chỉnh thời điểm làm việc cho điều tốc nữa, độ căng của dù gió,...

hoang7nd

Tài xế O-H
Về bơm thì em cũng không biết nhiều nhưng 1 điều là đi cân bơm rồi thì đừng điều chỉnh vit của nó
Vì nó đẫ đạt áp bơm vs lưu lượng phun chuẩn ( Tùy từng hàng bơm mà độ chuẩn của bơm đạt giá trị tiêu chuẩn hay không )
CÒn điều chỉnh góc phun sớm phun muộn là do bác điều chỉnh góc bơm
Cam thì đứng yên còn bơm có thể điều chỉnh ra vào tùy từng góc

oto_lc

Tài xế O-H
Về bơm thì em cũng không biết nhiều nhưng 1 điều là đi cân bơm rồi thì đừng điều chỉnh vit của nó
Vì nó đẫ đạt áp bơm vs lưu lượng phun chuẩn ( Tùy từng hàng bơm mà độ chuẩn của bơm đạt giá trị tiêu chuẩn hay không )
cám ơn ý kiến của cụ nhiều

oto_lc

Tài xế O-H
cám ơn cụ đã cho ý kiến

oto_lc

Tài xế O-H
Ông này là bậc thầy câu LIKE. Mấy topic lên tục toàn chuyện gì đâu.
em thực sự khôngbiết thì em mới hỏi thôi cụ ạ. Em không nghĩ gì đến việc câu LIKE như cụ nghĩ đâu. Nói thật nhiều việc em k biết hỏi ai. Nên em mới tìm đến diễn đàn để hỏi các bậc anh chị đi trước thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên