bơm cao ap VE lắp trên động cơ Cumin 4 máy

Đinh Công Văn
Bình luận: 68Lượt xem: 5,451

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Nghe các bác nói mà em càng thấy em mơ hồ về cái bơm này, em thì không học trong trường ra, tự làm tự nghiên cứu nên em hiểu theo cách nông dân của em,
Xin được hỏi các bác, khi nào thì bơm cao áp cần phải phun sớm, và lúc phun sớm thì áp suất chênh lệch khoảng bao nhiêu so với phun bình thường
Cảm ơn các bác nhiều
Bình thường nó cứ theo tua máy mà phun sớm trễ tỉ lệ thuận thôi bác.
Áp suất trong bơm cũng tăng giảm theo tốc độ như hình dưới đây.

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Chinh chiến, đụng trận nhiều dữ há. :)
Cái đó nó gọi là WAX motor. WAX là chất sáp có đặc tính CO-GIÃN theo nhiệt độ, gần gần giống như chất sáp ở bộ ly hợp quạt làm mát động cơ đấy Lộc.

View attachment 97667
Dạ đúng rồi anh ạ. Hôm trước em còn định cải tay đôi với 1 anh thợ máy :D. Anh ấy gặp máy cũng dùng bơm VE kiểu này bị bệnh nước qua dầu, mang bơm lại bảo em kiểm tra đường nước điều khiển như anh nói đó, cho là nó chai sin xì ron bla bla mới làm cho nước qua dầu. Anh ta cũng ko biết tác dụng của nó là làm gì. Em nói mãi ko nghe thôi cũng kệ cứ làm theo khách hàng cho xong chuyện. :emo11:

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Dạ đúng rồi anh ạ. Hôm trước em còn định cải tay đôi với 1 anh thợ máy :D. Anh ấy gặp máy cũng dùng bơm VE kiểu này bị bệnh nước qua dầu, mang bơm lại bảo em kiểm tra đường nước điều khiển như anh nói đó, cho là nó chai sin xì ron bla bla mới làm cho nước qua dầu. Anh ta cũng ko biết tác dụng của nó là làm gì. Em nói mãi ko nghe thôi cũng kệ cứ làm theo khách hàng cho xong chuyện.
:emo11:
Cho tui góp cái hình với nha.:):p

2WAX MOTOR.png

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Dạ đúng rồi anh ạ. Hôm trước em còn định cải tay đôi với 1 anh thợ máy :D. Anh ấy gặp máy cũng dùng bơm VE kiểu này bị bệnh nước qua dầu, mang bơm lại bảo em kiểm tra đường nước điều khiển như anh nói đó, cho là nó chai sin xì ron bla bla mới làm cho nước qua dầu. Anh ta cũng ko biết tác dụng của nó là làm gì. Em nói mãi ko nghe thôi cũng kệ cứ làm theo khách hàng cho xong chuyện. :emo11:
Cái ống nước đi vào bơm điều khiển này nó lắp ngoài bơm nên nước không thể xâm nhập vào dầu được, ông khách kia nói vậy không có cơ sở, thấy sai sai rồi bác ạ

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Cho tui góp cái hình với nha.:):p

View attachment 97669
Cái điều hay hay là cái gì vậy?? Chờ nghe mà chưa thấy nói tiếp??:):)
Em vừa nhận được con bơm đúng loại em nói. Up cái hình cho các bác xem.

Điều hay hay mà anh muốn biết thật ra cũng đơn giản mà, em đã định giải thích thêm nhưng thôi đợi chủ đề mới em nói luôn. Hihi

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
hôm nay có dịp em trả bài tất cả các cụ là sau lần 3 khi đi cân về em nó vẫn chứng nào tật ấy và chủ máy đã quyết định thay cả bộ bơm kim bãi và đã chạy ổn định cảm ơn các cụ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Vậy là tại cái bộ kim bơm kia thợ bơm làm không chuẩn rồi, khổ nhất là hành anh em thợ tháo ra lắp vào nhiều lần mệt với nó, mà cuối cùng phải thay bộ khác, tốn kém thời gian và tiền bạc của chủ máy và anh em thợ,

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Vậy là tại cái bộ kim bơm kia thợ bơm làm không chuẩn rồi, khổ nhất là hành anh em thợ tháo ra lắp vào nhiều lần mệt với nó, mà cuối cùng phải thay bộ khác, tốn kém thời gian và tiền bạc của chủ máy và anh em thợ,
quá là mất thời gian vì mấy bác cân bơm cao áp hỏi ra thì đồ đạc thay tháo kim với pít thì toàn đồ tầu đĩa cam với con lăn thì toàn hàng bãi làm em vất vả ba bốn lần tháo bơm ra lắp bơm vào mất công mất việc mất tiền mất cả khách

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên