Bơm HPV tòe chân đồng vì sao

congphong86
Bình luận: 44Lượt xem: 6,920

truongbaoanh

Tài xế O-H
Ðề: Bơm HPV tòe chân đồng vì sao

Bẩm cụ truongbaoanh là trước khi bị hiện tượng này thì em thay đĩa gương mới ạ.Hầu như thay mới cụ à chỉ trừ lại cái gối chao .2 cái trục và vỏ bơm
:D:D:D

Theo chút kinh nghiệm còm của tôi thì : - đĩa gương cụ thay mới có thể chưa được chuẩn lắm, ví dụ :độ bóng của bề mặt phần tiếp xúc với chân đồng của pittong chưa đảm bảo. Hoặc bạc chao đồng của đế chao tiếp xúc với gối chao không tốt,không đảm bảo độ bóng (có thể do quá trình gia công,xử lý..),tiếp xúc không tốt dẫn đến mất sự linh hoạt của gối chao khi hoạt động. Tôi cũng may mắn tiếp xúc với dòng máy này nhiều khi con trong miền nam nên có ý kiến nho nhỏ rằng dòng máy này nhiều lúc rất khó chịu vì chỉ một chút xíu lỗi rất nhỏ cũng có nguy cơ thất bại rất lớn cụ Gió ạ.

congphong86

Tài xế O-H

Theo chút kinh nghiệm còm của tôi thì : - đĩa gương cụ thay mới có thể chưa được chuẩn lắm, ví dụ :độ bóng của bề mặt phần tiếp xúc với chân đồng của pittong chưa đảm bảo. Hoặc bạc chao đồng của đế chao tiếp xúc với gối chao không tốt,không đảm bảo độ bóng (có thể do quá trình gia công,xử lý..),tiếp xúc không tốt dẫn đến mất sự linh hoạt của gối chao khi hoạt động. Tôi cũng may mắn tiếp xúc với dòng máy này nhiều khi con trong miền nam nên có ý kiến nho nhỏ rằng dòng máy này nhiều lúc rất khó chịu vì chỉ một chút xíu lỗi rất nhỏ cũng có nguy cơ thất bại rất lớn cụ Gió ạ.
Theo em được biết thì nó ảnh hưởng đến giảm áp suất bơm chính có phải không cụ.Nên nó không đủ áp suất để đẩy qua lỗ tiết lưu ở bên trong quả pitton thành ra chân quả pitton không lướt sóng được trên mặt gương.Cảm ơn cụ truongbaoanh, đấy cũng là 1 nguyên nhân đấy ạ

truongbaoanh

Tài xế O-H

Theo em được biết thì nó ảnh hưởng đến giảm áp suất bơm chính có phải không cụ.Nên nó không đủ áp suất để đẩy qua lỗ tiết lưu ở bên trong quả pitton thành ra chân quả pitton không lướt sóng được trên mặt gương.Cảm ơn cụ truongbaoanh, đấy cũng là 1 nguyên nhân đấy ạ
Với dòng bơm HPV lắp cho PC..-3,-5 tất cả các chi tiết dù thay mới hay được gia công, phục chế lại đều rất phải chú trọng tới các thông số sao cho thật chuẩn ( gồm rất nhiều chi tiết đấy cụ gió nhé ) thì bơm hoạt động mới ngon lành được. Nói vậy mà cũng nhức đầu lắm đấy. Nhiều khi hơi chủ quan là trả giá ngay cụ ạ.

minhhienag

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi đường as là gì ạ . cám ơn các cụ nhiều
[MERGETIME="1426250794"][/MERGETIME]
các cụ cho em hỏi đường as là gì ạ .cám ơn các cụ

thanhtungair

Tài xế O-H

Cụ gió khiêm tốn quá đấy! xin hỏi cụ là: mặt gương cụ có xử lý gì không trước khi lắp và xảy ra bệnh như cụ đã đưa ra?
Tôi ko biết pump HPV méo tròn ra sao nhưng kết cấu pump pittong lưu lượng thay đổi với 1 tốc độ động cơ với nhiều nhà sản xuất cũng gần như nhau.
Có thể khi ráp Pump còn thiếu vòng canh, hoặc sụp đinh quả táo cũng có thể gây gãy luôn đầu pittong chứ đừng nói là tòe đầu piitong, bố nó không lướt được ngè nhàng trên bụng mẹ nó ý mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên