Bơm xăng có tự ngắt không?

MichaelHuyle
Bình luận: 22Lượt xem: 5,979

NBQuang

Tài xế O-H
nghe các bác nói thì việc điều khiểu bơm xăng dừng lại đã có từ lâu ?? vậy nếu đủ áp bơm tự ngắt thì chắc là k cần dùng đến đường hồi nữa . mà trên xe payh em thấy đều có đường ống hồi ,như thế thì việc sự dụng đường ống hồi là hiện đại hay lạc hậu vậy các bác ??

muonchuyennghe

Tài xế O-H
nghe các bác nói thì việc điều khiểu bơm xăng dừng lại đã có từ lâu ?? vậy nếu đủ áp bơm tự ngắt thì chắc là k cần dùng đến đường hồi nữa . mà trên xe payh em thấy đều có đường ống hồi ,như thế thì việc sự dụng đường ống hồi là hiện đại hay lạc hậu vậy các bác ??

-Bơm xăng thì có loại có đường hồi có loại không bác ạ
-Theo tôi thì càng đời sau sẽ hiện đại hơn đời trước

fortunerv

Tài xế O-H
Em thấy đâu chỉ ô tô, xe máy tay ga khi mới khởi động nghe rõ tiếng bơm xăng chạy o o, khoảng 2 giây thì ngắt và xe hoạt động bt.
còn vẫn đề điều khiển thì bj hiện đại rồi, lắp cảm biến áp suất và hộp đk là có thể ngắt bơm bất cứ khi nào đủ áp. Mong các bác chỉ giáo.

zomson

Tài xế O-H
Chào các bác, em có nghe nói là bơm xăng trên ô tô sẽ tự ngắt khi đường ống nhiên liệu đủ áp. Cho e hỏi có đúng như vậy không, nếu có thì ngắt như thê nào? Cám ơn các bác.
theo nhà em bác chủ thớt đang nói về bơm điện trên động cơ xăng
em chưa gặp cái tự ngắt chỉ gặp cái bơm có đường hồi thôi.Bác nào đã gặp chỉ giáo nhà em để mở mang đầu óc

OtoHuuKim

Tài xế O-H
nó ngắt lúc bật khóa mà không khởi động thôi bạn. trong suốt quá trình nổ máy thì bơm không ngắt mà sẽ hồi nhiên liệu về trên bơm luôn

otocuatoi

Tài xế O-H
Mình thấy đa số xe bây giờ có đường hồi trực tiếp trong bộ bơm xăng, trong thùng. Không có trên anh rail. Lâu nay mình cũng hiểu thầm là chắc bơm nó vẫn bơm, và xăng về lại thùng chứa, chứ ko ngắt điện, vì nếu ngắt điện, chỉ trong thời gian rất ngắn nó lại đóng lại. Và cứ đóng, ngắt liên tục. Mà ko ra ngoài nhiều nên ko biết có loại tự ngắt điện ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên