Bonggo 3 chạy tốc độ 60 mới báo lỗi

B
Bình luận: 21Lượt xem: 2,651

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bonggo 3 2008. xe khách vào hiện tượng đề 4-5 cái dài thì mới chịu nổ. em thay lọc và 4 vệ sinh bảo dưỡng 4 cây kim.xử lý xong tất cả đề cái ăn ngay,ga lên thoải mái không gõ không khói.đi trên đường (không tải) xe chạy rất bốc.tuy nhiên ddie lên khoảng 50km thì nổi đèn check.tắt máy nổ lại thì hết.đọc lỗi ra P1119,có khi xuất hiện P1120. ( hiện tượng này xe bị trước khi máy khó nổ). 4 cây kim hồi dầu bình thường,có cây 2 hồi nhiều hơn các cây khác nhưng không hơn nhiều lắm.kiểm tra áp suất trên máy:khi so sánh áp suất cần thiết (target) và áp trên thanh rail thì có sự thay đổi tương đương nhau,hon kém không đáng kể.ngay cả khi đèn check bắt đầu xuất hiện thì 2 áp suất đó cũng sai số không nhiều lắm.em kích bánh lên đi số cho chạy 100km thì không báo lỗi.chắc do không có tải.em đang mệt với cái lỗi đómà chưa có cách xử lý.vẫn chỉ là 2 cái lỗi này thôi nhưng con này mệt quá.các bác đã từng gặp hiện tượng tương tự cho em xin ý kiến với ah

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Bonggo 3 chạy tốc độ 60 mới báo lỗi

Với hệ thống nhiên liệu của Bongo3 theo em thấy tất cả các lỗi liên quan đến hệ thống nhiên liệu đều báo theo lỗi P1119-vail IMV. lỗi này sẽ xuất hiện khi sự so sánh giữa áp suất trên ống Rail và áp suất cần thiết do ECU tính toán phụ thuộc vào cảm biến chân ga và tải trọng của động cơ do cảm biến IMV điều khiển tại bơm cao áp có sự sai số quá lớn.nguyên nhân dẫn đến lỗi này thì có rất nhiều,phần lớn là do kim và bơm cao áp.ngoài ra còn do lọc dầu và các giắc nối vận chuyển dầu từ bình tới bơm....
Với tình hình thực tế của xe em ,em mong các cao thủ cho em xin thêm ý kiến với ah.
Em đã báo khách kiểm tra-thay thế(nếu cần ) kim phun số 2, bơm cao áp.khách chưa đồng ý làm và đang muốn lấy báo giá,nếu làm sẽ đến sau.em nghĩ khách cho đi xưởng khác để khảo sát thêm.
Em nghe thấy có bác nói xe này bơm thấp áp và cao áp nằm ngay trong bơm.cái này em thấy nghi ngờ.thực tế em đã tháo kiểm tra sơ bộ mấy em bơm cao áp rồi nhưng bên trong nó chỉ có 4 piston nhỏ để tạo áp suất cao chứ không thấy cơ cấu bơm thấp áp.Cạnh bơm tay chỗ lọc dầu em thấy có 1 chi tiết ngỏ nhỏ có đường dầu từ bơm tay vào và ra đường vào của lọc,trên đó có giắc điện gồm 2 dây.em nghĩ đây chính là bơm tạo áp thấp vào bơm cao áp? cái này nhờ các bác chỉ bảo thêm ah.và cái này hư hỏng nó có dẫn đến hiện tượng như của em không ah?

anhnv_2411

Don't give up

Cái cụ nói đấy chỉ là cái sấy dầu thôi ạ, còn con này bơm thấp áp ở trên bơm cáo áp luôn mà

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Hiện tượng này khả năng bơm yếu là nhiều hơn cả.Cho thay bơm đi thôi.:10:

scotovanphuongm

Tài xế O-H

ác chủ thớt làm xongg em nó chua?
khi bác tháo và kiểm tra vệ sinh vòi phun chắc là không đánh dấu đúng không?
đọc lỗi của bác e đoán vậy.nếu đúng là bác tháo ra không đánh dấu thì alo e nhé.đừng thay kim 01683142879

clemoletbua

Tài xế O-H

Cụ ơi hình như sai dấu cung không sao vì em đã thử với cả 2 đời 2008 và 2010 rồi . em thấy có bơm cao ap của porter 2 thi mới cần dấu của bơm vì loại này là cam xích và banh răng bơm dận động 2 bánh răng cam

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

ác chủ thớt làm xongg em nó chua?
khi bác tháo và kiểm tra vệ sinh vòi phun chắc là không đánh dấu đúng không?
đọc lỗi của bác e đoán vậy.nếu đúng là bác tháo ra không đánh dấu thì alo e nhé.đừng thay kim 01683142879

em đã báo cáo là em đã làm cho nó dễ nổ rồi.còn lỗi là đi 50km/h là báo đèn check lỗi P1119 mà.chiều nay xe rời xưởng để đi chở hàng.nếu làm thì chiều t7 sẽ quay lại.bên em đang báo giá cho khách.em không tháo bơm cao áp,mà có tháo thì cũng không lo lắm.còn kim phun em đã ghi lại mã từn kim 1 nên không sợ nhầm ah.em sẽ lưu sdt,có gì em nhờ bác giúp ah.bác cho em hỏi bác thường làm về dòng xe nào để em tiện nhờ tư vấn ah

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

em đã báo cáo là em đã làm cho nó dễ nổ rồi.còn lỗi là đi 50km/h là báo đèn check lỗi P1119 mà.chiều nay xe rời xưởng để đi chở hàng.nếu làm thì chiều t7 sẽ quay lại.bên em đang báo giá cho khách.em không tháo bơm cao áp,mà có tháo thì cũng không lo lắm.còn kim phun em đã ghi lại mã từn kim 1 nên không sợ nhầm ah.em sẽ lưu sdt,có gì em nhờ bác giúp ah.bác cho em hỏi bác thường làm về dòng xe nào để em tiện nhờ tư vấn ah
Bác này chắc dự là chưa cài mã kim ,chắc có Hi-can hoặc Gscan định cài lại thôi.Nhưng có lẽ bệnh này không phải do lắp nhầm kim.Nhầm (= thay kim mới) thì nó cũng chỉ có tiếng gáy khi ga lên thôi.Báo cáo cụ boy huyền là em nói rõ :khả năng bị bơm là nhiều hơn cả.Chứ không phải khẳng định chỉ có bơm mới bị thế đâu nhé.Chúc cụ may mắn.:10::10::10:

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Không phải sai dấu mà cụ tháo bơm số 1 có lắp đúng số 1 không

không có dấu thì hỏi cụ mỗi kim đều phải có mã kim phun để làm gì

scotovanphuongm

Tài xế O-H

Em đã báo cáo là em đã làm cho nó dễ nổ rồi.còn lỗi là đi 50km/h là báo đèn check lỗi P1119 mà.chiều nay xe rời xưởng để đi chở hàng.nếu làm thì chiều t7 sẽ quay lại.bên em đang báo giá cho khách.em không tháo bơm cao áp,mà có tháo thì cũng không lo lắm.còn kim phun em đã ghi lại mã từn kim 1 nên không sợ nhầm ah.em sẽ lưu sdt,có gì em nhờ bác giúp ah.bác cho em hỏi bác thường làm về dòng xe nào để em tiện nhờ tư vấn ah
bác cứ cài đúng mã kim vào cho e
nhưng pai xóa hết mã cũ đi đấy nhé và reset lại.sẽ ok thôi
còn chạy trên 50k/m báo đèn check là do chức năng an toàn của xe vì xe đang có lỗi chay galanti hay tải thấp không sao nhưng vượt qua khả năng an toàn của nó thì nó báo lỗi bác ah.nếu nặng hơn còn bị chết máy

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Em cảm ơn các bác.em cũng chưa biết nếu thay kim mới với em này thì co cần cài mã không nữa.X431 nhà em không làm được cái này,khi cần cài em mong các bác giúp ah.but em đã thay 2 xe rùi,kim mới không cài mã vẫn nổ êm ,không gõ,không khói,chạy bốc như thường.chắc là do em may mắn.còn bơm cao áp thì cái này em tháo nhiều lần rồi nên không lo lắm ah

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H

Dòng xe này hay mắc bệnh này lắm,bác tập trung vào bơm cao áp cho em,còn kim thì dù lắp nhầm thì chỉ cần chạy nhanh vài km là lại đâu vào đấy thôi mà.

bungati2012

Tài xế O-H

Theo em thì đôi khi chỉ là do con van đầu vào làm ở trên đỉnh bơm cao áp.
chứ chưa chắc do bơm kim

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Báo cáo các cụ chủ xe chạy hàng nhiều quá nên chưa vào xưởng được.họ bảo nó cũng không có vấn đề gì nên để chạy tạm khi nào có thời gian sẽ vào thay ah.em sẽ thông tin ngay khi làm ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên