Bongo3 đạp ga lên cao thả chân ga là chết máy

hungoto_minhquan
Bình luận: 23Lượt xem: 2,219

tranhuuthang1991

Tài xế O-H
làm bơm rồi nhưng bác có làm kim ko,nếu chưa thì bác nên tháo 4 em nó đi kiêm tra đi,nếu bơm hỏng*ra mạc* thì kim cug ko còn gì để nói nữa.thường là do áp xuất nhiên liệu ko đủ,máy ga lên 4,5 ngìn vong/p.tha ga ra đột ngột thì chết máy.ga nhẹ máy hơi rung giật,là do van kim kém.dầu kim hồi về nhiều.bác kiểm tra đi nhé,chúc bac thành công.

tranhuuthang1991

Tài xế O-H
làm bơm rồi nhưng bác có làm kim ko,nếu chưa thì bác nên tháo 4 em nó đi kiêm tra đi,nếu bơm hỏng*ra mạc* thì kim cug ko còn gì để nói nữa.thường là do áp xuất nhiên liệu ko đủ,máy ga lên 4,5 ngìn vong/p.tha ga ra đột ngột thì chết máy.ga nhẹ máy hơi rung giật,là do van kim kém.dầu kim hồi về nhiều.bác kiểm tra đi nhé,chúc bac thành công.

hungoto_minhquan

Tài xế O-H
Thưa bác em làm cả bơm và kim. Ga lên hết cỡ là 4500 v/p
Thả chân ga xuống tới 900 và nó vẫn nổ đc 5 s là hực hực giống bỏ máy nhẹ thì nổ tiếp và bình thường.. thỉnh thoảng là chết luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên