Boongo 3 ra khói trắng

V
Bình luận: 13Lượt xem: 1,684

vanmin

Tài xế O-H
Thưa các cụ là thế này ạ.
Mấy hôm trước e vừa làm con boongo sáng ra xe đề ko nỗ , thế là e mua ngay con cảm biến trục cam thay vào đề phát nỗ ngay ok thế là xong.
Khách vừa chạy về đến nhà tắt chìa , xong bậc chìa đề lại ko nỗ . Thế là ông thay con cảm biến trục cam củ đề lại nổ.
Sáng hôm sau ôg mang xe ra thế là e tháo hết giắt ổ khóa ra " cả giắt cảm biến nhận dạng chìa" xong e lắp vào lại thì nỗ . Chạy thử vài vong thì xe đi bình thường . Thế là ok.
*****Chạy đc 3 hôm e nó lại đổ bệnh là buổi sáng đề ra khói trắng nghi ngút nhưng vẫn nỗ và đi bình thường****

E đã kiểm tra tu bô ko chết. Dầu hồi về bình thường rất ít ạ, xe thì chẳng hao nhớt.

Mấy cụ CHÉM xem e nó bị bệnh j ạ.
Chổ e làm theo kinh nghiệm (ko có máy đọc lỗi) nên các cụ cứ CHÉM nhiệt tình. Chứ thông số thì e ko có.

thaicktn

Tài xế O-H
bạn kiểm tra xem có bỏ máy nào không, nếu bỏ máy cũng có khói trắng, trường hợp thứ hai nước vào buồng đốt bạn kiểm tra xem nước ở két có màng dầu không, mình nghỉ vậy

vanmin

Tài xế O-H
Giờ thì nó không nổ máy luôn các cụ ạ.
Em tháo 4 cây kim đi cân . Xong về lắp máy lại ko nỗ các cụ ạ .
E đã đánh dấu thứ tự kim. Và ko có 1 hạt bụi chui vào kim trong quá trình lắp . Thế mà ko nỗ . Cần lời giải thích của các cụ.
Thay kim xe khác vào vẫn ko nỗ

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
E đã đánh dấu thứ tự kim. Và ko có 1 hạt bụi chui vào kim trong quá trình lắp . Thế mà ko nỗ . Cần lời giải thích của các cụ.
thế là coi như song rồi cụ ơi.. dong này đã ko đụng vào thì thôi chứ đungj vao là hay chết kim lắm cụ ơi ,.. mà thay kim ko kéo lại chết lai ..

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Mấy hôm trước e vừa làm con boongo sáng ra xe đề ko nỗ , thế là e mua ngay con cảm biến trục cam thay vào đề phát nỗ ngay ok thế là xong.
Khách vừa chạy về đến nhà tắt chìa , xong bậc chìa đề lại ko nỗ . Thế là ông thay con cảm biến trục cam củ đề lại nổ.
Sáng hôm sau ôg mang xe ra thế là e tháo hết giắt ổ khóa ra " cả giắt cảm biến nhận dạng chìa" xong e lắp vào lại thì nỗ . Chạy thử vài vong thì xe đi bình thường . Thế là ok.
*****Chạy đc 3 hôm e nó lại đổ bệnh là buổi sáng đề ra khói trắng nghi ngút nhưng vẫn nỗ và đi bình thường****

E đã kiểm tra tu bô ko chết. Dầu hồi về bình thường rất ít ạ, xe thì chẳng hao nhớt.

Chổ e làm theo kinh nghiệm (ko có máy đọc lỗi) nên các cụ cứ CHÉM nhiệt tình. Chứ thông số thì e ko có.
Khai thác thông tin khách hàng xem xe trc lúc đó có đi đâu k, có đi vào vùng bị ngập nước k. Khả năng cao của cụ là có một vài tay biên cong. Kinh nghiệm kiểm tra là khi xe còn nổ ra khói trắng thì rút điện từng kim và quan sát. Nếu máy nào rút mà hết khói tức là máy đó cong biên rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vẫn kẹt vòi phun thôi, bác ạ

0966162592

Tài xế O-H

Vẫn kẹt vòi phun thôi, bác ạ
E thay may con vuzi say dj

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên