Bót lái howo

nguyenhoat
Bình luận: 16Lượt xem: 5,417

nguyenhoat

Tài xế O-H
tình hình là thế này các cụ : hôm trước em có làm bót lái xe howo lúc đầu vào xưởng em nó bị chảy dầu phớt đầu trục còn đánh lái vẫn nhẹ bình thường em đã thay xong ngon lành khi lắp lên thì em nó đánh lái rất nặng không thể chạy được em đã kiểm tra bơm lái thì vẫn ok (thay bơm xịn vào để thử các cụ nha) cuối cùng lại phải hạ bót lái lần 2 để kiểm tra mọi thứ vẫn bình thường em đang nghi cái trục bi tuần hoàn chết các cụ ạ nhưng chỗ em không có để thay vào thử (mà trục loại này phải đúng đời mới ok) bót lái loại này không cần xả e các cụ nhé,đường dầu thông hết rồi nha. theo các cụ thì tại sao lại như vậy và các cụ tư vấn cho em xem còn cần kiểm tra ở đâu nữa các cụ nhớ nha lúc trươc khi vào xưởng em nó chỉ bị chảy dầu thôi còn xe đán lái vẫn nhẹ nhàng nha.

oto_lc

Tài xế O-H
V
tình hình là thế này các cụ : hôm trước em có làm bót lái xe howo lúc đầu vào xưởng em nó bị chảy dầu phớt đầu trục còn đánh lái vẫn nhẹ bình thường em đã thay xong ngon lành khi lắp lên thì em nó đánh lái rất nặng không thể chạy được em đã kiểm tra bơm lái thì vẫn ok (thay bơm xịn vào để thử các cụ nha) cuối cùng lại phải hạ bót lái lần 2 để kiểm tra mọi thứ vẫn bình thường em đang nghi cái trục bi tuần hoàn chết các cụ ạ nhưng chỗ em không có để thay vào thử (mà trục loại này phải đúng đời mới ok) bót lái loại này không cần xả e các cụ nhé,đường dầu thông hết rồi nha. theo các cụ thì tại sao lại như vậy và các cụ tư vấn cho em xem còn cần kiểm tra ở đâu nữa các cụ nhớ nha lúc trươc khi vào xưởng em nó chỉ bị chảy dầu thôi còn xe đán lái vẫn nhẹ nhàng nha.
Có phải cụ đóng cái phớt ở bên trên từ trục từ vô lăng xuống không ạ

nguyenhoat

Tài xế O-H
cụ thay nguyên cái phớt đó thì ảnh hưởng gì . Hay cụ tháo cả ra kiểm tra . Cụ cho em xin mã bóp của e nó nhé.
thế nó mới đau em chứ.lúc đầu chưa thay thì rất nhẹ thay xong rồi thì bị vậy. em gặp con này là con thứ 2 rồi còn xe trước còn ko đanh được lái cơ đau thật
[MERGETIME="1435848903"][/MERGETIME]
V
đúng rồi.chỉ có đóng xong là lắp lại thui vì bi vẫn trơn ngon nên e không tháo hẳn ra. lần 2 thì em mới tháo tung ra nhưng không thấy gi lạ cả
[MERGETIME="1435848926"][/MERGETIME]
V
đúng rồi.chỉ có đóng xong là lắp lại thui vì bi vẫn trơn ngon nên em không tháo hẳn ra. lần 2 thì em mới tháo tung ra nhưng không thấy gi lạ cả
[MERGETIME="1435848946"][/MERGETIME]
V
đúng rồi. chỉ có đóng xong là lắp lại thui vì bi vẫn trơn ngon nên em không tháo hẳn ra. lần 2 thì em mới tháo tung ra nhưng không thấy gi lạ cả
[MERGETIME="1435848972"][/MERGETIME]
đúng rồi. chỉ có đóng xong là lắp lại thui vì bi vẫn trơn ngon nên em không tháo hẳn ra. lần 2 thì em mới tháo tung ra nhưng không thấy gi lạ cả
[MERGETIME="1435849002"][/MERGETIME]
V

đúng rồi
[MERGETIME="1435849033"][/MERGETIME]
V

đúng rồi
V
đúng rồi

nguyencuongk5

Tài xế O-H
box lái dòng ZF này khi tháo phớt nhấc cao quá dàn bi tỳ ở đầu box lái dễ bị bung ra dơi xuống dưới gây nặng lái ông nào cố tình bẻ lái còn vỡ cả bi cơ

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Các box lái dòng ZF lắp trên Huyndai thường có bi tỳ ở hai đầu trục box lái ( trục mà box lái nắp với các đăng lái) nhưng dòng xe tàu nó không có nó quay bằng bi xung quanh vỏ box lái nhưng vậy khi nhấc phớt lên vòng cách của bi sẽ dâng nên nếu ta đưa lên quá bi sẽ dơi ra ngoài gây kẹt trục dẫn tới không đánh được lái, đó là mỗi lần thay phớt box lái dòng này em hay bị nặng lái. các bác cứ thử tháo ra thử xem vần lái không nổi nữa cơ ah

trojanvn

Tài xế O-H
Thay phớt phải bắn hàng bulông 18 trục quay dưới mới đóng lên được,do bạn ko để ý vòng quay nên nặng,thường phải được 3.5 đến 5 vòng.kiểm tra lại xem

quochai1402

Tài xế O-H
E no đây bác nhé em vừa lôi từ kho ra e còn 2 cái nữa cơ

xoakyuc

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi tí e muố thay cái phớt từ các đăng của bot lái trong hình thì làm cách nào ak có cần kỹ thuật j k ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên