Brake pad wear cần máy bác giúp đỡ

M
Bình luận: 5Lượt xem: 4,021

mauxanh1609

Tài xế O-H
tình hình là em đang gặp 1 em bmw 320 đời 2007
xe thay bố mới và chưa được reset . khi hạ thắnng tay thì đèn báo brake vẫn nổi.
mã lỗi lúc đầu 5DE2 brake pad wear: brake pad, front axle. em đã kiểm tra bằng gscan và đã reset
làm xong thì ko còn lỗi đó nữa mà thả thắng tay đèn vẫn ko hết.
vào kiểm tra lại thì nó báo lỗi khác 5DE1brake pad wear : plausibility, rear axle.
mong các bác giúp em cảm ơn các bác nhiều
vào phần cbs thì brake front : 0/ 225%
brake rear : 0/ 225%

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
cái này thì bác cần phải kt lại cảm biến báo mòn phanh , khi cảm biến báo mòn hết má phanh trên hệ thống sẽ báo lỗi mình thay má phanh hay còn gọi là sevice nhưng chưa báo đèn brake , khi mình thay má hoặc dây cảm biến bị đứt mà mình ko thay cảm biến lại đi reset lại lúc này nó sẽ báo lên đèn brake màu đỏ luôn , xe của bác đang bị lỗi phanh sau nên bác kt lại cảm biến phanh sau nhé , sau khi thay vào hoàn thiện xong thì reset lại là ok

mauxanh1609

Tài xế O-H
cái này thì bác cần phải kt lại cảm biến báo mòn phanh , khi cảm biến báo mòn hết má phanh trên hệ thống sẽ báo lỗi mình thay má phanh hay còn gọi là sevice nhưng chưa báo đèn brake , khi mình thay má hoặc dây cảm biến bị đứt mà mình ko thay cảm biến lại đi reset lại lúc này nó sẽ báo lên đèn brake màu đỏ luôn , xe của bác đang bị lỗi phanh sau nên bác kt lại cảm biến phanh sau nhé , sau khi thay vào hoàn thiện xong thì reset lại là ok
Ok em cảm ơn bác

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
tình hình là em đang gặp 1 em bmw 320 đời 2007
xe thay bố mới và chưa được reset . khi hạ thắnng tay thì đèn báo brake vẫn nổi.
mã lỗi lúc đầu 5DE2 brake pad wear: brake pad, front axle. em đã kiểm tra bằng gscan và đã reset
làm xong thì ko còn lỗi đó nữa mà thả thắng tay đèn vẫn ko hết.
vào kiểm tra lại thì nó báo lỗi khác 5DE1brake pad wear : plausibility, rear axle.
mong các bác giúp em cảm ơn các bác nhiều
vào phần cbs thì brake front : 0/ 225%
brake rear : 0/ 225%
Hiện tượng trên cụ kiểm tra dây cảm biến báo mòn má phanh xem có vấn đề lỗi gì không và cài đặt lại dich vụ brake pad là ok tức là tỷ lệ phần trăm của má phanh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên