Bút thử điện trên ô tô

CPGROUND1234
Bình luận: 15Lượt xem: 4,280

CPGROUND1234

Tài xế O-H
Em cần mua một cái bút thử điện như hình chụp dưới đây. các cụ ai biết chỗ bán cho em số điện thoại nhé. vì em cũng tự chế cái giống như vậy để hành nghề nhưng độ bền của nó không được cao, nên e muốn mua cái hàng công ty sản xuất xem chất lượng thế nào???

bên dưới đây là link video mà 1 KTV sử dụng nó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em cần mua một cái bút thử điện như hình chụp dưới đây. các cụ ai biết chỗ bán cho em số điện thoại nhé. vì em cũng tự chế cái giống như vậy để hành nghề nhưng độ bền của nó không được cao, nên e muốn mua cái hàng công ty sản xuất xem chất lượng thế nào???

View attachment 31530
View attachment 31531View attachment 31531
bên dưới đây là link video mà 1 KTV sử dụng nó

Chắc cũng phải vài trăm đấy. Tiền đó mua được đồng hồ ngon rồi, tội gì chơi bút điện

CPGROUND1234

Tài xế O-H
Chắc cũng phải vài trăm đấy. Tiền đó mua được đồng hồ ngon rồi, tội gì chơi bút điện
đồng hồ thì có rồi loại cơ, loại điện tử có cả nhưng khi sửa chữa dùng cái này tiện dụng hơn cụ ak.
[MERGETIME="1429188870"][/MERGETIME]
cái này mình hoàn toàn có thể chế được mà cụ
mua hàng công ty giá nó cao mà nó cũng không có chức năng gì nhiều cả
cái này em chế rồi cũng xài được nhưng không bền lắm. vì em sử dụng dây của điện thoại bàn lõi dây này nhỏ nên xài không được như mong muốn nên muốn mua của công ty coi xài như thế nào
[MERGETIME="1429188878"][/MERGETIME]
cái này em chế rồi cũng xài được nhưng không bền lắm. vì em sử dụng dây của điện thoại bàn lõi dây này nhỏ nên xài không được như mong muốn nên muốn mua của công ty coi xài như thế nào
[MERGETIME="1429188912"][/MERGETIME]

Cai banh xe

đồng hồ thì có rồi loại cơ, loại điện tử có cả nhưng khi sửa chữa dùng cái này tiện dụng hơn cụ ak.
[MERGETIME="1429188870"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1429188878"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1429188912"][/MERGETIME]

- Cá nhân tôi thấy nó không chính xác, tuy có tiện
- Nếu là tôi, để dành tiền mua máy hiện sóng

CPGROUND1234

Tài xế O-H
- Cá nhân tôi thấy nó không chính xác, tuy có tiện
- Nếu là tôi, để dành tiền mua máy hiện sóng
nó cũng dùng trong một số trường hợp, nếu muốn chính xác thì dùng đồng hồ. nhưng làm thợ sửa chữa phần điện thì cái này là dụng cụ không thể thiếu cụ ak...cảm ơn cụ chia sẽ

CPGROUND1234

Tài xế O-H
hình như đây không phải là bút thử mà chỉ là bút để điện phóng vào tránh phóng vào tay thôi
không phải như cụ nghĩ đâu, cái bút này cấu tạo đơn giản mà. nó gồm có một bóng đèn một đầu nối với dây và thường khi làm trên xe kẹp vào cọc (-) AQ, đầu còn lại nối với cái đầu nhọn, giống bút nên gọi là bút thôi. nó dùng để kiểm tra xem có nguồn hay không có nguồn vì 1 đầu nối vào cực - rồi, nếu lấy đầu kia chạm vào nguồn + đèn sáng cụ ak...
còn như video trên thì người ta kiểm tra xem đầu bộ chia điện có dòng cao áp không thôi, cách này thì nếu không có cá này thì cụ dùng tuốc nơ vít bình thường cũng làm đc mak

Cai banh xe

nó cũng dùng trong một số trường hợp, nếu muốn chính xác thì dùng đồng hồ. nhưng làm thợ sửa chữa phần điện thì cái này là dụng cụ không thể thiếu cụ ak...cảm ơn cụ chia sẽ
Cảm ơn bác! Chết rồi, tôi chưa có món này mất rồi

truyenminh705

Tài xế O-H

Sao cụ không đổi sang loại dây khác. Cái này đơn giản, chế được thì của chế, mua làm gì.

huynhanhviet

Tài xế O-H
theo mình bác chủ thớt không phải là thợ rồi:D vì ko 1 người thợ nào đi mua cái đèn thử bao giờ.:confused: vì nếu đi mua bút thử điện sao bạn ko tự chế 1 cái siêu bền.bạn mua 1m day cáp hàn loại nhỏ và 1 kẹp to người ta hay dùng để châm bình đó và 1 bóng đèn pha và 1 cây xâm gạo.thế là có 1 cái đèn thử siêu bền mà rẻ nữa:D(đùa bạn thui)

CPGROUND1234

Tài xế O-H
theo mình bác chủ thớt không phải là thợ rồi:D vì ko 1 người thợ nào đi mua cái đèn thử bao giờ.:confused: vì nếu đi mua bút thử điện sao bạn ko tự chế 1 cái siêu bền.bạn mua 1m day cáp hàn loại nhỏ và 1 kẹp to người ta hay dùng để châm bình đó và 1 bóng đèn pha và 1 cây xâm gạo.thế là có 1 cái đèn thử siêu bền mà rẻ nữa:D(đùa bạn thui)
loại dây cáp hàn thì bền thật nhưng khi thao tác cụ không thấy vướng sao? e trước xài dây của điện thoại bàn nó xoắn lại làm việc rất chuẩn nhưng khổ nổi ruột hơi nhỏ đó cụ. còn làm cái bút ấy thì dễ nhưng chuẩn thì hơi khó. còn cụ xài bóng đèn pha thì hơi quá cụ nhỉ???:p

hoa35ktxd

Tài xế O-H
loại dây cáp hàn thì bền thật nhưng khi thao tác cụ không thấy vướng sao? e trước xài dây của điện thoại bàn nó xoắn lại làm việc rất chuẩn nhưng khổ nổi ruột hơi nhỏ đó cụ. còn làm cái bút ấy thì dễ nhưng chuẩn thì hơi khó. còn cụ xài bóng đèn pha thì hơi quá cụ nhỉ???:p
Nếu bác muốn cái dây xoắn có lõi to, khỏe thì cũng có thể chế được bằng cách quấn sợi dây đó vào 1 thanh sắt hoặc gỗ tròn (to bé tùy bác) rồi lấy máy khò nhiệt cho nó nóng lên vừa đủ đừng cháy là được rồi để nguội là bác có sợi dây như ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên