C200 kompressor đời 2002 báo lỗi Steering angle sensor no initialization ???

anhnv_2411
Bình luận: 12Lượt xem: 2,704

baoduongoto

Tài xế O-H
Trước đây em cũng đã có làm một con BMW E46 báo lỗi steering angle sensor sau đó em đã nhờ bác phamhuy mang X431 Sang và test ra lỗi . Sau khi test xong mỏ mẫm con cảm biến hiệu chỉnh góc lái cũng không biết rõ về con đó lắm (em ít học ) Sau đó cắm máy lại reset hết lỗi . có thể bác phamhuy giúp được bác !

anhnv_2411

Don't give up
Trước đây em cũng đã có làm một con BMW E46 báo lỗi steering angle sensor sau đó em đã nhờ bác phamhuy mang X431 Sang và test ra lỗi . Sau khi test xong mỏ mẫm con cảm biến hiệu chỉnh góc lái cũng không biết rõ về con đó lắm (em ít học ) Sau đó cắm máy lại reset hết lỗi . có thể bác phamhuy giúp được bác !
BMW 318 và 325 thì em cũng xử lý được mấy vụ rồi nhưng con Mer này thì vẫn chưa được. Cám ơn cụ nhiều nhé

nguyenvanbao

Tài xế O-H
đây là cảm biến góc quay tay lái mà bác. bác test nó có ra mã lỗi ntn không hả bác.
em nghĩ cảm biến nó bị hỏng. bác thử kiểm tra con đi ốt quang của nó xem ntn. còn kiểm tra ntn thì em không biết đâu nha. em chưa làm thứ này bao h đâu có điều em đang nghiên cứu về em nó thôi.

anhnv_2411

Don't give up
đây là cảm biến góc quay tay lái mà bác. bác test nó có ra mã lỗi ntn không hả bác.
em nghĩ cảm biến nó bị hỏng. bác thử kiểm tra con đi ốt quang của nó xem ntn. còn kiểm tra ntn thì em không biết đâu nha. em chưa làm thứ này bao h đâu có điều em đang nghiên cứu về em nó thôi.
Lỗi của nó như em đã nêu ở trên bác ạ. Em test thử thì nó vẫn báo góc đánh lái bình thường mà

LamBoGhiN

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án về lái trợ lực điện,có liên quan đến cảm biến góc quay vành tay lái,bác nghiên cứu phần này rùi thì giúp em được không?Mail của em là: chuvanhochaui@gmail.com

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án về lái trợ lực điện,có liên quan đến cảm biến góc quay vành tay lái,bác nghiên cứu phần này rùi thì giúp em được không?Mail của em là: chuvanhochaui@gmail.com
Cảm biến góc quay vành lái là thuộc hệ thống ESP (Electronic Stability Program) hay có tên gọi khác là VSC (Vehicle Skid Control).
Còn trong hệ thống lái trợ lực điện (EPS) là cảm biến mô men.
Hai loại cảm biến này có nguyên lý và chức năng khác nhau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên