Các bác cao nhân giúp dùm e innova khó khởi động.

H
Bình luận: 32Lượt xem: 3,446

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Các bác xem giúp dùm e con innova 2008 chậm nổ máy. Để xe qua ngày hay hai ba ngày thì đề một cái là nổ ngay. Nổ máy chạy đi đâu cũng dc xong tắt máy để từ 30p tới 1h hay 2h gì đó thì đề máy lại rất khó nổ, phải đề hai hơi dài mới nổ dc. Nếu đề một hơi dài và đạp nửa ga thì mới nổ dc. Đã mang đi gara kiểm tra, súc rửa bơm xăng, thay lọc gió lọc xăng, bugi, kiểm tra kim phun ko bị đái. Cũng mượn thử 4 kim phun của xe innova khác qua thử luôn rồi. Đâu lại vào đấy vẫn ko hết dc. Áp xăng ko tụt nha nếu tụt thì để qua ngày phải khó nổ chứ. Đằng này để qua mấy ngày thì cũng một phát là nổ.......Cao nhân nào biết giúp e với..........tks ace
Bác cho động cơ chạy một lúc xong rồi tắt động cơ. Tháo nắp thùng nhiên liệu, tháo ống nhiên liệu ngay lọc sau đó lắp lại để khoãng 30phut như bác nói. Xong khởi động lại động cơ xem dể nổ không? Xe bác khả năng cao là kim phun bị rò.

XM131

Tài xế O-H
Cụ xem có phải bình xe này là bình nước?
Và đã quá 3 năm chưa?
Cụm cảm biến MAP và nhiệt độ khí nạp có bị bẩn ?

hoangvu86

Tài xế O-H
Bác cho động cơ chạy một lúc xong rồi tắt động cơ. Tháo nắp thùng nhiên liệu, tháo ống nhiên liệu ngay lọc sau đó lắp lại để khoãng 30phut như bác nói. Xong khởi động lại động cơ xem dể nổ không? Xe bác khả năng cao là kim phun bị rò.
Tks bác e cũng nghĩ vậy mà e mang ra gara kiểm tra rồi bảo kim phun còn tốt ko bị đái kim.

longthacohagiang

Tài xế O-H
Ca này của cụ liên quan tới cái bướm ga cụ à.thế này nhé khi cụ để cho nó bị đúng hiện tượng khó nổ đó.cụ đề mấy lần dài mà nó k nổ khi đó cụ k cố đề cho nó nổ nữa.cụ tháo bugi ra.chắc chắn khi đó bugi sẽ ướt vì quá nhiều xăng đó là lý do mà xe cụ k nổ được mà khi đó cụ đạp ga lên nó lại nổ đó là khi cụ cho thêm gió vào.xăng có lửa khỏe.áp xăng tốt áp xuất buồng đốt trong trường hợp này k phải rồi.vậy chỉ còn gió.cụ kiểm tra kỹ cảm biến gió trên bầu gió và cái bướm ga là ok

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Các bác xem giúp dùm e con innova 2008 chậm nổ máy. Để xe qua ngày hay hai ba ngày thì đề một cái là nổ ngay. Nổ máy chạy đi đâu cũng dc xong tắt máy để từ 30p tới 1h hay 2h gì đó thì đề máy lại rất khó nổ, phải đề hai hơi dài mới nổ dc. Nếu đề một hơi dài và đạp nửa ga thì mới nổ dc. Đã mang đi gara kiểm tra, súc rửa bơm xăng, thay lọc gió lọc xăng, bugi, kiểm tra kim phun ko bị đái. Cũng mượn thử 4 kim phun của xe innova khác qua thử luôn rồi. Đâu lại vào đấy vẫn ko hết dc. Áp xăng ko tụt nha nếu tụt thì để qua ngày phải khó nổ chứ. Đằng này để qua mấy ngày thì cũng một phát là nổ.......Cao nhân nào biết giúp e với..........tks ace
Bác xem xét khả năng trong xăng có lẫn bọt khí. Lúc máy nguội, bọt khí co lại, không ảnh hưởng áp xăng nên đề một cái là nổ ngay. Khi máy nóng, tắt máy để từ 30p, lúc này bọt khí nở ra tạo thành hiện tượng air gió trong đường ống xăng làm cho áp xăng không đạt ngay khi đề máy. Khiến phải đề hơi dài mới nổ được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên