Các bác cho em hỏi về sự hình thành môi chất của động cơ diesel

O
Bình luận: 4Lượt xem: 1,765

GiacmoLambor...

Tài xế O-H
Nếu bạn học nghành otô thì kiến thức này đã dc cung cấp rất đầy đủ trong môn Động cơ dầu. Ở đây mình xin nêu ra tóm tắt như sau: Nhiên liệu diesel được phun vào buồng đốt dưới áp suất cao dưới dạng sương sau đó bốc hơi hoà trộn với không khí đã được sấy nóng tạo thành môi chất công tác(MCCT). Điểm khác biệt cơ bản với động cơ xăng(trừ loại GDI rất mới bây giờ) là MCCT được hình thành ngay trong buồng đốt còn động cơ xăng MCCT được hình thành từ bên ngoài. Phương pháp này có ưu điểm là điều chỉnh chính xác lượng nhiên liệu cấp cho buồng đốt, điều chỉnh được độ tơi của nhiên liệu(bằng cách điều chỉnh áp suất phun vào và kim phun) và tăng được nhiệt độ ban đầu cho nhiên liệu ( không khí đã sấy nóng ).

otonamdinh

Tài xế O-H
cám ơn bác,nhưng ý em hỏi là sựhình thành của MCCT của động cơ diesel có bao nhiêu con đường .ví dụ như hình thành do cấu tạo buồng đôt...nếu bác hiểu sâu về động cơ dầu thì giúp em chút xíu .cám ơn bác trước

8lark

Tài xế O-H
cám ơn bác,nhưng ý em hỏi là sựhình thành của MCCT của động cơ diesel có bao nhiêu con đường .ví dụ như hình thành do cấu tạo buồng đôt...nếu bác hiểu sâu về động cơ dầu thì giúp em chút xíu .cám ơn bác trước

có phải ý bạn muốn hỏi là MCCT của động cơ diesel phụ thuộc vào những yếu tố nào phải không ? câu hỏi của bạn mang ý nghĩa chung chung quá làm người dọc cảm thấy khó hiểu=d>

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên