Các bác giúp em: đây là nắp quy lát loại động cơ nào ?

K
Bình luận: 5Lượt xem: 1,421

kienotohui

Tài xế O-H
nắp quy-lát của 1 động cơ. Động cơ này có 1 xupap xả và 2 xupap nạp. (có thêm 1 xupap nhỏ Khi mở nó thông giữa buồng đốt với đường xả, được điều khiển đóng mở bằng van điện từ cung cấp dầu.)

các bác cho e hỏi nó là nắp quylat dc gì vậy và công dung của cái xupap nhỏ đó e thank các bác

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Mục đích của topic này là gì vậy cụ???Trả lời giúp em câu hỏi này kèm với :
-Sửa lại tiêu đề thành có dấu , thêm hình như bài nói.

phikien305electric

Tài xế O-H
có vẻ như bạn đang nói đến hệ thống phanh đổ đèo của xe tải,có cái hình như cái bướm gió đóng kín trên taplo
khi đổ đèo tài xế sẽ kích hoạt hệ thống này nhằm hạn chế sử dụng hệ thống phanh chính trên xe.cái xupaps nhỏ đó hay phết đấy bạn nó vẫn đóng cho động cơ nén để kìm hãm momen của trục khuỷu,nhưng đến khi chuẩn bị nổ thì nó lại mở như xupap xả vậy,
vài lời chia sẻ cùng người anh em

Mr.Pono

Pờ Nờ
nắp quy-lát của 1 động cơ. Động cơ này có 1 xupap xả và 2 xupap nạp. (có thêm 1 xupap nhỏ Khi mở nó thông giữa buồng đốt với đường xả, được điều khiển đóng mở bằng van điện từ cung cấp dầu.)

các bác cho e hỏi nó là nắp quylat dc gì vậy và công dung của cái xupap nhỏ đó e thank các bác

Đọc các bài viết của duongpn tôi trong đây:

http://www.oto-hui.com/diendan/f329/xupap-nho-tren-dong-co-diesel-can-tu-van-174591/index2.html

Xem hướng dẫn của Kinglove để đưa hình lên bài viết nhé.

Tôi vừa xóa 1 bài của cụ viết không dấu. Cảnh báo: Cấm tái phạm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên