Các bác giúp em về máy huyndai porter

vanmanh199x
Bình luận: 13Lượt xem: 1,495

vanmanh199x

Tài xế O-H
Tình hình là con xe em hôm nay tự dưng em nổi hứng mở nắp dầu máy ra kiểm tra cái dàn cò nó hơi bị kêu khi nổ máy và mở nắp đổ nhớt ra thì thấy có khói trắng như kiểu dạng hơi nước bay lên các bác cho em hỏi xe em như thế là sao và sắp tới em có phri bổ máy không ạ

ga_auto37

Tài xế O-H
Tình hình là con xe em hôm nay tự dưng em nổi hứng mở nắp dầu máy ra kiểm tra cái dàn cò nó hơi bị kêu khi nổ máy và mở nắp đổ nhớt ra thì thấy có khói trắng như kiểu dạng hơi nước bay lên các bác cho em hỏi xe em như thế là sao và sắp tới em có phri bổ máy không ạ
bỏ máy rồi..

ga_auto37

Tài xế O-H
V
Cháu chưa gặp kiểu bỏ máy khói trắng ra nắp đổ ạ. Chỉ ra ở ống xa. Xe của cụ chủ chính xác là bị lọt hơi
Vâng tôi đọc k kỹ câu hỏi chư thơt.còn nếu lọt hơi qua đường hơi thừa hay nắp máy thì hơi kém thôi và có thể phớt ghít hỏng..sory cụ nhé..vội quá nên k ky.đọc k kỹ nêm giờ quê thật.huhu

Truongvo80

Tài xế O-H
Khói trắng là của dầu nhờn cháy do các bề mặt kim loại sinh nhiệt quá cao gây ra. Có thể do hết nước hoặc thiếu nhờn . bó trục, bỏ máy , bó xi lanh cũng gây ra hiện tượng đó

Truongvo80

Tài xế O-H

Lepho123

Tài xế O-H
Khói trắng có nhiều nguyên nhân lắm bác . Có khi xe bác bị mòn Séc măng rồi hoặc bị thổi kim rồi đáy bác
Trước tiên bác vệ sinh bề mặt 4 cay kim . Nếu không được thì bổ máy đk rồi đáy bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên