các bác giúp em xe wawa S 2008 đang đi chết máy

T
Bình luận: 7Lượt xem: 1,705

truongsinhnb

Tài xế O-H
em chào các bác em là mem mới nay xe em bị hỏng em mới vào google tìm lỗi ra được trang của các bác nên em đăng ký và hỏi luôn 1 vấn đề này các bác giúp em nhé thank all
Xe em là wawe S đời 2008 mọi khi vẫn đi bình thường không có hiện tượng gì nay tự nhiên đang đi thì bị chết máy vào quán nó tháo ra kiếm tra nó bảo phải làm lại hơi và thay côn em thấy là xe đang đi bình thường không bị yếu máy khi đi mà bị như thế nó bảo hết 1,1tr em thấy lạ mong các bác giải thích và xem giá đó có đắt không.em cũng k biết gì về máy móc e máy cả em là dân IT

phalaidat

Tài xế O-H
Nguyên nhân đang đi khiến xe bị chết máy thì có rất nhiều ,chủ yếu là xăng và điện còn về phần cơ như côn thì xe vẫn nổ bình thường ,trước khi chết máy xe của bạn có tiếng kêu khác lạ không? dầu máy còn nhiều không? nếu đạp cần khời động thấy hơi nặng thì hơi vẫn tốt nếu nhẹ chỉnh lại nấm là ok dòng xe này cháy nấm là rất ít trừ khi bạn để hết dầu, nếu bộ hơi hỏng xe của bạn sẽ có tiếng kêu hoặc phía sau ống xả sẽ có khói màu xanh,thường thì hỏng buzi ,gì nấm ,mất điện cao áp tới buzi hoặc tắc xăng.
[/url][/IMG]

truongsinhnb

Tài xế O-H
bác ơi xe em đi bình thường không có tiếng gì là em vừa đi sửa về hết 1,8tr nó hỏng thay như thế này đây bác ạ
đây là phiếu của em
1 làm hơi 380k
2 thay 1 đôi nấm 120k
3 pớt ghít 1 đôi 70k
4 mài trục cam cò 90k
5 thay bị trục cam 145k
6 thay dàn cam 220k
7 thay dầu máy 85k
9 làm côn xịn thay lá 480k
10 thay lọc gió 145k
các bác xem như thế có đắt không vậy vừa thay mà xót hết cả ruột xe đi bình thường không có hiện tượng gì đùng phát
em có lỗi là đi gần 2000km mới thay dầu tại quên ko để ý thank các bác

phalaidat

Tài xế O-H
Nếu xe bác không có tiến kêu dàu máy vẫn còn thì bác bị thay oan nhièu thứ đó. Dàn cam hỏng máy sẽ kêu,trục cam hỏng ga lên tiếng ồn càng lớn hơi hỏng dầu máy khi xả ra pải cạn ,Dầu tốt bác chạy 2000 km vô tư ,
côn hỏng không làm xe bị chết máy, nấm hỏng bề mặt. Miệng nấm không sáng và bị rỗ dạp hơi sẽ nhẹ .Nếu xe hỏng hãy gọi cho em 01665177142 em sẽ tư vấn cho bác tân tình chúc bác luôn may mắn khi cầm lái

3zoka

Tài xế O-H
em chào các bác em là mem mới nay xe em bị hỏng em mới vào google tìm lỗi ra được trang của các bác nên em đăng ký và hỏi luôn 1 vấn đề này các bác giúp em nhé thank all
Xe em là wawe S đời 2008 mọi khi vẫn đi bình thường không có hiện tượng gì nay tự nhiên đang đi thì bị chết máy vào quán nó tháo ra kiếm tra nó bảo phải làm lại hơi và thay côn em thấy là xe đang đi bình thường không bị yếu máy khi đi mà bị như thế nó bảo hết 1,1tr em thấy lạ mong các bác giải thích và xem giá đó có đắt không.em cũng k biết gì về máy móc e máy cả em là dân IT
Mình thấy là bạn đã bị bác thợ kia cứa ngọt rùi,vì bạn không phải là dân nổ nên khó giải thích cho bạn hiểu ngay được,tốt nhất là lần sau bạn nên nhờ tiệm quen tin cậy để họ sửa giúp cho.Còn nếu bạn có nhã ý muốn tìm hiểu về máy móc thì trước tiên bạn hãy lên diễn đàn tìm vài bài về nguyên lý động cơ đọc trước nhé, rùi sau mọi người sẽ giúp bạn các vấn đề mà bạn quan tâm.Thân./

N

Noi xa noi gan

Khách

Chào bác truong sinh,
Xe đang đi chết máy kô liên can gì đến nồi li hợp cả thì bác kô cần phải làm nồi. Trừ phi bác vào số 1 tắt máy hoặc chạy chậm quá mà nồi bị tát giật giật làm tắt máy thì mới do nồi bị lỗi.
Khi kô xe cũng khó bị mất hơi đột ngột.
Bác kô nói thêm là khi chưa quyết định sửa ngay thì sau đó thì bác làm gì, và bác dắt xe về nhà hay bác nổ máy lại được chạy tiếp về nhà.?
Lửa có thể mất đột ngột, xăng có thể nghẹt hoặc xuống quá chậm, bác cần kiểm tra xem
lửa bu gi có còn và đánh lửa mạnh, tốt kô
kiểm tra bộ chế hòa khí

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên