Các bác giúp gấp em với!

C
Bình luận: 7Lượt xem: 952

cuocsongoto

Tài xế O-H
Em đang làm xe nâng, tình hình em nó bị bệnh thế này: khi vào số 1,2 ( xe nâng có 2 số) nếu lùi thì vẫn bình thường, nhưng khi tiến thì phải giữ tay số ở vị trí đó ( tức là phải đẩy cần số về trước) nếu buông tay ra thì nó lại trở về số mo ( số 0), bác nào có hướng chữa bệnh cho em nó không xin chỉ giáo em với, ngoài việc phải thay hộp số mới, em cảm ơn!

Shinshinogi

Tài xế O-H
Xe của cụ mới bị bệnh này hay từ trước ah!
cụ kiểm tra lại trục dẫn hướng càng cua đi, khả năng nó mất cá hãm rồi

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Số nhảy có hai trường hợp là bi ( bạc đạn) mòn quá và răng chuột trong bộ đồng tốc không còn vuông cạnh ( giập , mòn tròn đầu. Cách khắc phục là mài cạnh răng khoá hãm số và nếu hỏng bi thì thay thôi. Dễ như ăn kẹo đó thôi.

DZCARVN

Tài xế O-H
Bị cả 2 số tới thì cũng lạ,nếu 1 số bị trước kia sau đó mới tới số kế tiếp bị thì đúng hơn .bạn nên sửa nắp hộp số.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Quên mất trường hợp của bạn lùi bình thường , tiến mới bị thì chắc chắn là mòn khoá hãm rồi. Bạn tháo ra nhìn răng hãm nó tròn hoặc côn mặt nào của răng thì mài ( máy) theo hướng 90 độ theo mặt nằm của cái sincolier. Bảo đảm ngon miệng.

T

truongnguyen_268

Khách
Em đang làm xe nâng, tình hình em nó bị bệnh thế này: khi vào số 1,2 ( xe nâng có 2 số) nếu lùi thì vẫn bình thường, nhưng khi tiến thì phải giữ tay số ở vị trí đó ( tức là phải đẩy cần số về trước) nếu buông tay ra thì nó lại trở về số mo ( số 0), bác nào có hướng chữa bệnh cho em nó không xin chỉ giáo em với, ngoài việc phải thay hộp số mới, em cảm ơn!
e cũng mới gặp trường hợp tương tự ở xe tải 3t. bác tháo hộp số ra kiểm tra bộ bánh răng của số 1 à số 2, nếu nó bị sứt mẻ hay bị mòn gì thì cần thay mới, đồng thời kiểm tra cần gạt số 1 và 2 xem có bị vuột ko?? (có thể là do mất viên bi ở cần hãm số ).
chúc bác may mắn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên