Các bác tư vấn dùm em chút về wave tàu

thieunguyena@90
Bình luận: 23Lượt xem: 4,308

duonganh11101

Tài xế O-H
thông tin thế thì không biết được cos mấy cụ nhé.Cụ đo đường kính quả và lòng xi lanh và so sánh với cos 0 tiêu chuẩn là ra thôi.Cos 0 bao nhiêu thì cụ phải biết xe hãng nào và phân khối bao nhiêu

anhmtk

Tài xế O-H
thông tin thế thì không biết được cos mấy cụ nhé.Cụ đo đường kính quả và lòng xi lanh và so sánh với cos 0 tiêu chuẩn là ra thôi.Cos 0 bao nhiêu thì cụ phải biết xe hãng nào và phân khối bao nhiêu
hình như nếu cos 0 của hãng nào cũng không có số lẻ phải không bác?kiểu như dream 100 thì là 50mm,exciter 135 thì 54mm từ đó suy ra thôi

theanh_79

Tài xế O-H
Trên đỉnh quả piston sẽ thì thông số của size lòng như 0,0;0,25;0,50;0,75;1 tương ứng với cos 1 2 3 4 ,với xe 4 thì thì cos tứ là cao nhất.Tương tích với từng cỡ lòng thì có từng bộ piston,xecmang/ bạc hơi theo quy chuẩn.

anhmtk

Tài xế O-H
Trên đỉnh quả piston sẽ thì thông số của size lòng như 0,0;0,25;0,50;0,75;1 tương ứng với cos 1 2 3 4 ,với xe 4 thì thì cos tứ là cao nhất.Tương tích với từng cỡ lòng thì có từng bộ piston,xecmang/ bạc hơi theo quy chuẩn.
bữa nay mấy bác thợ tiện chỗ em đã lên đến cos 8 rồi bác ạ

duonganh11101

Tài xế O-H
Nhiều chỗ doa hơi lên cos quả với xéc măng chả có số má gì đâu các bác.Khi khách đến mình làm lần tiếp theo thì chỉ có cách đo lòng với quả mà suy ra cos thôi.Quả tiêu chuẩn bao nhiêu thì với một hãng xe có thể suy ra từ xe cùng phân khối chứ nếu khác hãng thì sẽ khác nhau đấy các cụ nhé.Hành trình pít tông thì ta quan tâm làm gì trừ khi cụ quan tâm cả đến số mắt xích cam

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhưng em có tính phân khối đâu mà phải quan tâm đến hành trình piston hả bác?
Của bác đây:" hình như nếu cos 0 của hãng nào cũng không có số lẻ phải không bác?kiểu như dream 100 thì là 50mm,exciter 135 thì 54mm từ đó suy ra thôi"
Cái kiểu như 100 có được gọi là phân khối không?

anhmtk

Tài xế O-H
Của bác đây:" hình như nếu cos 0 của hãng nào cũng không có số lẻ phải không bác?kiểu như dream 100 thì là 50mm,exciter 135 thì 54mm từ đó suy ra thôi"
Cái kiểu như 100 có được gọi là phân khối không?
vâng,số 100 đấy đúng là phân khối xe ạ,nhưng nó đã có rồi nên đâu cần quan tâm nữa,ý em thì chỉ cần đo xylanh là bao nhiêu từ đó so với xylanh std của máy đó để suy ra hiện giờ xe đang ở cos mấy thôi,à mà sẵn tiện cho em hỏi muốn tính hành trình piston có phải đo từ tim cốt máy đến tim ắc tay dên và nhân 2 sẽ ra hành trình piston không ạ

phongtran2008

Tài xế O-H
Bác chủ thớt hỏi cos để biết hay tính toán độ xe? nếu piston ko ghi gì thường là cos 0. wave 100cc là trái 50mm, wave 110 trung quốc trái 52.5mm. từ trái 50 có thể xoáy lên 52.5 nếu là lòng wave alpha. lòng 110 tq xoáy lên được 54. đóng sơ mi lớn lêb được 55. mỗi 1 li là 4 cos. các bác tính xem từ 50li lên 55li là bao nhiêu cos?

kenjithinh

Tài xế O-H
lâu ngày hôm nay vê nha em tháo con wave tàu ra và thấy quả của nó ghi trên là chữ IN và dưới là TS không biết và chưa thấy thêm số nào nữa không biết là nó đang ở cốt mấy nhỉ các bác . các bác tư vân dùm em với . em cám ơn .
50 =100.52=110. mổi 1 cos là bạn cộng thêm 0.25 nhé... ví dụ trái 100 cos 4 là đo dc 53

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên