Các cụ giải thích giùm nhà cháu về kim phun của BMW với

buiquangnghia_1990
Bình luận: 12Lượt xem: 1,303

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
Tình hình là thế này BMW 525i đời 2003 bị sôi nước nguyên nhân là thổi gioăng mặt máy đã thay xong khi lắp đầy đủ vào rồi đề nổ xăng từ vỏ kim phun phun ra như mưa.do hết Rp7 để vệ sinh kim phun nên nhà cháu dùng cái dung dich gì đó của trung quốc không nhớ tên ạ.chưa gặp trường hợp này bao giờ các cụ thảo luận cùng nhà cháu nhé

phalaidat

Tài xế O-H
Có thể chất làm xạch đó đã làm cho phớt nhẫn bị chương và mủn ra lên không kín .không biết chỗ rò nhiên liệu ở thân hay ở điểm nối vậy cụ . theo em trước khi dùng cũng lên thân trọng một số có tính chất tẩy rất mạnh vì vậy cần xem kĩ tác dụng không lại oan ra thậm trí còn bị bỏng lạnh nữa cụ ạ
.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Nó bị ở thân mới lạ chứ cụ.sau kh xúc lịa bằng rp7 lại bình thường cụ ah.vấn đề ở đây là tại sao nó lại phun xăng ra từ thân???

Có thể có 2 nguyên nhân:
- Do thân có phần nhựa nên quá trình tháo lắp có thể bị nứt.
- Do sim phía lắp với ống chia xăng bị hỏng.
Muốn kiểm tra chi việc tháo ra ngoài, ngắt giắc điện, bật chìa khóa bơm xăng hoạt động, có áp suất trong ống là biết chỗ phun ra ngay.

ngcondat_hy

Tài xế O-H
Bác coi lại kỹ dung em chên thân kim có bị nứt hay không
cái thư hai bác coi kỹ dùng coi khii ráp lại nó có cấn sin hay không nêu có thay lại dùng cái sin đó coi
nếu không cầm da ngoài thử chực tiếp để rễ kiểm tra bác oi

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
Tất cả các kim đều bị dò như vậy.vệ sinh lắp lại nổ ngon xăng không phun ra nữa.mọi lần vệ sinh bằng rp7 thì không sao.nếu nói trong quá trình tháo lắp thì sai thì không thể bị tất cả các kim được

phalaidat

Tài xế O-H
Vậy nguyên nhân là sao cụ ,sửa xong rồi mà cụ nói ra đi cho em được sáng cái mắt ra ạ .không cần sủa nó lại ngon lành ạ .

phalaidat

Tài xế O-H
Hiện em cũng có chai xịt chế của tàu khi xịt nhiệt độ xuống rất thấp có tính tẩy rủa rất mạnh thậm chí khiến cau su hoặc nhựa bị co lại, loại này chỉ dùng để rửa kim loại chánh nhựa và cau su thận chí da tay sẽ bị bỏng khi bị xịt vào tay.

hondaaacu

Tài xế O-H
E chưa thấy trường hợp này bao giờ,nếu bị dò xăng thì ở khớp nối hoặc ở chân do sin thôi.chứ dùng dung dịch như bác nói bị dò xăng ở thân,lấy rp7 súc lại thì k dò nữa.e k tin bác nghĩa ơi.nếu nó nứt sẵn ở thân thì có thể.áp lực cũng mạnh mà bác nhỉ.đâu thể nứt rồi liền lại.bác nào giải thích cho a e hiểu đi ạh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên