Các cụ giúp e ca này. huyndai Santafe máy dầu

V
Bình luận: 32Lượt xem: 5,278

xeconcon

Tài xế O-H
cho em hỏi tí ạ;xe mà bác nói bị hết nhớt có bi đứng máy (chết máy) ko vậy bác /nếu bi chết máy thi làm máy lai thoi bác ạ/còn bi hết nhớt mà phát hiện được đổ nhớt vào kịp mà nó kêu thì nhìu chuyện để chém bac ạ

xeconcon

Tài xế O-H
xe bị hết nhớt thì thật là thảm hại rồi bác à.bác kiểm tra cò cam và con đội ,gối cam ko vấn đề gì thì chắc bị xước pitton hoặc bi lột miểng rồi.xe còn mới pitton với miểng càng bót càng dể bị :cp

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Cụ có tìm nguyên nhân vì sao hết dầu không. Hay cụ sử lý sog lại hết dầu tiếp hì tính sao hả cụ. Cụ xem có chảy dầu chỗ nào không. Sử lý luôn cụ ah

Con xe của Bác sửa thế nào rồi . Theo em Bác nên kiểm tra từng bước một đừng vội mở tung ra lại mua thêm khổ vào người . Đầu tiên Bác phải xác định nguyên nhân tại sao cạn hết nhớt . Bước tiếp theo bác phải có testscan để kiểm tra có lỗi gì không? kiểm tra dây cam xem còn ok ko? nếu tất cả đều ok hết bác kiểm tra xem khói xe ra thế nào khói đen nhiều không ( ở mọi chế độ garanty, ga lớn và dồn ga ) . khi bác lên ga lớn tiếng gõ có tăng lên hay giảm đi , nếu tiếng gõ tăng lên nhiều thì phải bung máy rôi , còn nếu giảm đi thì do béc phun dầu phun không đều nữa, bác tháo béc đi kiểm tra và phục hồi lại ( xe này chạy 5 nam rồi cũng đến lúc béc cần làm lai rồi ). sau những bước trên bác mới nghĩ tới phải bung máy ra . chúc bác giải quyết em nó nhanh gọn
Tình hình là e đang làm e này. Santafe máy dầu đời 2008. 16 valve con đội thủy lực.
Em phải nói rõ thế để các cụ khỏi chém. hiện nay e này đi bị hết dầu mà đèn check vung ko báo, đèn báo dầu cũng không báo luôn. e đã thay dầu và lọc nhưng khi nổ máy thì cứ có tiếng kêu như tiếng gõ của cò, nhưng e đã kiểm tra toàn bộ con đội, xupap ko cong. Các bác giúp e ca này e mới vào nghề nên chưa dám bổ máy khi chưa biết chính xác nguyên nhân.
Các cụ xem tư vấn giúp e ca này phải làm gì em xin đội ơn các cụ lắm lắm.

vutrungniithp

Tài xế O-H
Báo cáo cụ là e đã kiểm tra kỹ ko chảy dầu chỗ nào nguyên nhân là do khách hàng đi xe ko để ý kiểm tra nhớt nên mới vậy.
có tiêng gõ ở tốc độ khoảng 1200r/m --> 1300r/m ít hơn ko kêu nhiều hơn ko kêu. cắm máy check ko có lỗi gì. đã tháo kim ra vệ sinh tắm rửa sạch sẽ. đã tháo mặt máy ra vệ sinh và kiểm tra con đội và giàn cò chưa rút cò xupap ra thôi, nhưng ấn thì xupap vẫn nẩy bt ko có hiện tượng kẹt hay rơ gì hết. thế mới nhục e chứ. các cụ chém tiếp đi. e rửa tai lắng nghe cao kiến.

Bác tự tháo rửa béc phun hay nhờ thợ ? theo em bác cần phải có máy chuyên dụng mới kiểm tra được béc phun . Bác đừng tháo ra vệ sinh . Với béc phun điện tử mới tinh chỉ cần Bác tháo ra và nắp lại y nguyên là đã bị phun nhiên liệu sai hết rồi . nếu bác cần trợ giúp cứ nhắn e , e sẽ giúp bác tìm ra nguyên nhân

langtu781

Tài xế O-H
Bac thay caj khop keo dan dong tu truc cam toj bom cao ap la dc ngay ay ma.e vs su phu vua lam mot kon kug keu nhu bac bac noj.moj toj ko hjt dau thuj.kug bu dau vs no may ngay.hum nay keu sep djen hoj hang.ho pao thay kaj day.thay xog la hjt keu lun.hjhj.

langtu781

Tài xế O-H
Hjx.cu thong cam cho e nha.e dung dt dang nhap nen ko vjet co dau dc.cu thao nap nam ra.thay caj khop noj gjua truc cam vs bom cao ap ax la hjt ma.co djch ho e nha.xl.

panasonic

Tài xế O-H
Bac thay thu cai khop giua truc cam va bom tag ap xem. Xa dau may ra xem co mat j ko.neu co mat mau vag vag.thi thao day ra kiem tra lai bac bien vs baze.chuc bac thah cog

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên