Các Cụ giúp nhà cháu về máy phát điện

T
Bình luận: 2Lượt xem: 1,009

tuanhiep

Tài xế O-H
em muốn hỏi các cụ về máy phát điện
về các dòng xe thông dụng em đã hiểu và biết làm cũng như các xác định chân và đo kiểm nhưng những máy đời cao thì ký hiệu chân rắc lại khác,ví dụ như Masda 323 đời 2003 chân lại là P và D .Mondeo là A-RC-LI....
Các Cụ giúp em cùng những thành viên khác về ý nghĩa cũng như cách kiểm tra (như thử những dòng máy đó như những dòng thông dụng được không....)
em chân thành cảm ơn

anhnv_2411

Don't give up
Em chưa kiểm tra loại này ở dưới đất khi nào cả chỉ biết là không thể thử theo cách thông thường vì nó được kích từ từ hộp đen ra nếu thử theo cách thông thường là hỏng ic ngay cụ ạ, em cũng chưa nghiên cứu về cái này. Ngoài chợ giời thấy nó thử máy phát loại này bằng một con ic rời bên ngoài nữa thì phải

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
anh Hiệp ơi.hôm trước em thay máy phát bãi con FORD LAZER ,mua hàng trên Hànội gửi về ba xếp em hỏi rất nhiều cửa hàng đều gửi hàng về thử trên hộp.không được trả lại.bọn chuyên cung cấp mà còn không có cách kiểm tra anh ah.em đã đo rất kĩ con máy phát đó co chân B và D giống matdaz đó,chỉ khi đề chân D mới có dòng 12v rất bé phải đo bằng đồng hồ,nếu máy phát phát được điện thì chân B có dòng ngược lại khoảng 5v càn chân D lúc này sụt áp chỉ còn nhỏ lắm.cái máy phát hỏng cho vào thì cái chân D này còn nguyên 12v.... em chém bừa tí sai đâu các bác đừng ném đá em ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên