Các cụ tư vấn giúp em pan Đèn báo áp suất dầu yếu xe Camry

tdviet1991hn
Bình luận: 40Lượt xem: 3,178

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em thấy bệnh nó lạ nên mong các cụ tư vấn nhiệt tình cho em với ạ.em đo cả áp suất buồng đốt luôn vẫn ngon lắm toàn 12-13 cân đều tăm tắp

ga_auto37

Tài xế O-H
Bơm xịn cụ ạ, nhưng khổ nỗi cứ nổ cầm chừng thì áp cao, nhưng nổ cứ nóng máy âp nhớt thấp lắm ạ.đồng hồ thì ko hỏng đâu bác, tại lần nào đo cũng vậy mà.máy nóng nghe tiếng đội kêu kiểu thiếu nhớt lên bôi trơn ý ạ
Thì cụ cứ tháo hẳn bơm nhớt ra ngoài đi..quay tay xem áp ok k..nếu ok loại trừ bơm nhớt..sau đó cụ thông thật sạch két sinh hàn..vì két sinh hàn bẩn làm đầu nóng cũng mất áp..tiện đây cụ kiểm tra lại chất lượng nhớt bôi trơn xe cụ tốt k

ga_auto37

Tài xế O-H
có khi nào do bạc biên với balie quá long? hóng thôi
Anh nói cũng đúng..lỏng quá dầu phun ra nhiều cũng mất áp..nhưng trường hợp này không phải vì nếu lỏng thì khi bắt đầu nổ máy nó sẽ mất áp từ đầu..với lại nóng lên thì khe hở bạc nhỏ lại đồng nghĩa với áp dầu sẽ tăng..nhưng trường hợp này áp dầu nhỏ dần khi nóng máy

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em kiểm tra kĩ rồi mà ko thấy khả quan các bác ạ. Tại máy nó bám đến nửa phân cặn bẩn, nay em cho rã máy ra vệ sinh các bác ạ.có gì thì em thông báo với các bác nhé.

thinhpto

Tài xế O-H
Anh nói cũng đúng..lỏng quá dầu phun ra nhiều cũng mất áp..nhưng trường hợp này không phải vì nếu lỏng thì khi bắt đầu nổ máy nó sẽ mất áp từ đầu..với lại nóng lên thì khe hở bạc nhỏ lại đồng nghĩa với áp dầu sẽ tăng..nhưng trường hợp này áp dầu nhỏ dần khi nóng máy
e lại nghĩ, khi nóng lên dầu loảng hơn, nên chỗ nào có khe hở dầu sẽ ra hết đấy dẫn tới tụt áp

thinhpto

Tài xế O-H
Bơm xịn cụ ạ, nhưng khổ nỗi cứ nổ cầm chừng thì áp cao, nhưng nổ cứ nóng máy âp nhớt thấp lắm ạ.đồng hồ thì ko hỏng đâu bác, tại lần nào đo cũng vậy mà.máy nóng nghe tiếng đội kêu kiểu thiếu nhớt lên bôi trơn ý ạ
trk e cũng làm con lacetti, đi hết nhớt, chết bạc biên, do tiết kiệm chỉ thay bạc, thay vào máy nổ ok, nhưng khi nóng là kêu cành cạch trên mặt( áp dầu tụt, khi nóng đèn báo nhớt sáng) thay mặt máy khác vào là ok(do khe hở con dội vs mặt nhiều)

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Nay em rã em nó ra rồi các bác ạ , như cái bãi rác ở trong.
Chắc vệ sinh mất mấy ngày mới sạch mất , mấy cái bạc bị xước .rãnh dầu ở bạc toàn cặn .Mấy đường dầu nó cũng bám làm giảm tiết diện mất già nửa. Hi vọng vệ sinh xong lắp lên ngon. Tại em kiểm tra thấy các thứ vẫn bình thường các bác ạ.
Các bác thấy còn vấn đề gì cần kiểm tra hoặc nên thay tư vấn em cái nhờ :v

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nay em rã em nó ra rồi các bác ạ , như cái bãi rác ở trong.
Chắc vệ sinh mất mấy ngày mới sạch mất , mấy cái bạc bị xước .rãnh dầu ở bạc toàn cặn .Mấy đường dầu nó cũng bám làm giảm tiết diện mất già nửa. Hi vọng vệ sinh xong lắp lên ngon. Tại em kiểm tra thấy các thứ vẫn bình thường các bác ạ.
Các bác thấy còn vấn đề gì cần kiểm tra hoặc nên thay tư vấn em cái nhờ :v
Như vậy, tạm thời là hết bệnh, bác nhỉ

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Tình hình xưởng em mới nhận em Camry 2009,xe công, lười thay dầu nên hệ thống bôi trơn rất bẩn
Bị nổi đèn báo áp suất dầu yếu ạ.
Lúc đầu em tư vấn là rã ra vệ sinh lại toàn bộ hệ thống nhưng xe phải dùng nhiều nên chưa có thời gian ạ
Các việc em đã làm.
- Thay con công tắc áp suất --->>>nổ 1 ngày ko báo lỗi nữa ,nhưng ngày sau lại dính.
- thay bơm dầu tình hình cũng ko cải thiện
- đã thay dầu, thay lọc , vệ sinh sạch bát sen.
- có 1 chi tiết quan trọng nữa là khi em đo áp suất dầu, lúc máy mới nổ và nổ cầm chừng thì được 3 cân. Càng nổ nóng càng giảm và cuối cùng thấy nó về 0 ạ.
Các cụ chém nhiệt tình giúp em với ạ.em xin chân thành cảm ơn !
về 0 cơ hả cụ,nguy hiểm quá.theo em cứ hạ thôi,chứ em nghĩ là nhiều thứ hỏng lắm

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, em đã hạ máy đại tu xong và ngon lành rồi ạ ^^ , thay cái bơm dầu , bộ bạc. Nay đo áp nóng em thấy 1,5bar và không bị giảm nữa rồi ạ .
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình giúp em !!

quangvinh1991

Tài xế O-H
Kính thưa các bác, em đã hạ máy đại tu xong và ngon lành rồi ạ ^^ , thay cái bơm dầu , bộ bạc. Nay đo áp nóng em thấy 1,5bar và không bị giảm nữa rồi ạ .
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình giúp em !!
chúc mừng, cũng tại cái thằng xe công mà nó hành bác, chúc mừng cái thằng xe công ko thắng nổi bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên