Các tiền bối cho e hỏi !!!

Q
Bình luận: 9Lượt xem: 1,204

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thực sự, tôi cũng chưa hiểu về các phong cách độ xe là thế nào. Cafe race là như thế nào, các bác?

manhquang0902

Tài xế O-H
Thực sự, tôi cũng chưa hiểu về các phong cách độ xe là thế nào. Cafe race là như thế nào, các bác?
"độ xe" bác vào miền nam 1 chuyến đi rồi biết, ở đấy các nhà nghiên cứu về động lực học sẽ làm cho xe của bác chạy gớm hơn thiết kế nhưng không bền và cực kỳ tốn kém.

theanh_79

Tài xế O-H
Mình sẽ nêu cho bạn những đặc điểm dễ nhận nhất của xe độ theo phong cách cafe racer.
Thứ 1 xe độ cafe đương nhiên phải là xe côn tay,thứ 2 danh từ racer có nghĩa cuộc đua chỉ ra dáng xe sẽ dồn trọng tâm về phía trước theo kiểu xe đua GP,ghi đông của xe độ cafe nhất thiết phải là ghi đông clip-on nghĩa là thấp bắt thẳng vào phuộc.Bình xăng lớn có thể can thiệp gò cho bình xăng có hõm chỗ chân người lái xe.Yên xe thường dùng loại yên solo phía sau có gồ vồng lên.Quan trọng nhất đó là xe độ cafe racer tốt nhất chọn xe có dung tích xynanh lớn cớ 250cc trở lên.Trên đây là vài đặc điểm phụ kiện thường độ cafe racer
Đây là con cafe mình độ lên từ xe CG
cafe 1.jpg

Đường link để tìm hiểu kỹ hơn nhéhttp://www.van.vn/tu-van/huong-dan-cach-do-xe-cafe-racer-theo-xu-huong-quoc-te.html

Wangdu

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi tại sao dc gọi là cafe racer...? chỉ vì nó có màu giống cafe là dc phải ko các cụ...?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên