Cách chỉnh áp và đo áp Kobelco sk60 -3

dung85
Bình luận: 23Lượt xem: 6,259

dung85

Tài xế O-H
cần các anh chỉ dùm e cách chỉnh áp và đo áp của con mày này với. con máy này còn có bệnh là động tác ARM yếu . mong các a có kinh nghiệm giúp e với. e xin chân thành cảm ơn !

[/URL]

L

LỌ MỌ

Khách
cần các anh chỉ dùm e cách chỉnh áp và đo áp của con mày này với. con máy này còn có bệnh là động tác ARM yếu . mong các a có kinh nghiệm giúp e với. e xin chân thành cảm ơn !

Đo áp suất 2 vế bơm ở đây này: (chỗ 2 cái vòng tròn đỏ ý)

Còn cái chỗ đồng chí khoanh loằng ngoằng màu đen ấy là để chỉnh lưu lượng ít nhiều thôi.

Chỉnh áp suất thì vẫn chỉnh ở các van an toàn tổng trên ngăn kéo. Tôi có cái hình xêm xêm để Cụ xem nhá.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

dung85

Tài xế O-H
Em xin chân thành cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của các bác và cá anh. em nói thật với các bác là em nhìn vào sơ đồ cứ như nhìn vào rừng amaron ấy .đây là máy của nhà nên mới dám mang ra để thực hành.tí nũa em đo áp .có kết quả các bác giúp em với ạ :35:cần cù cộng không hiểu biết thành phá hoại em sẽ cố gắng để em nó không phải cân sắt vun.các bác đừng :)):)):)) em nha.

dung85

Tài xế O-H
Em đã đo áp rôi ạ:em đóng hết ga ép ty arm cả ra ,vào đêu đươc 240 kg/cm2 đo ở cái gần con ốc em khoanh màu đen ấy.còn đồng hồ bên kia khi lên cần hết cở và ép cả hai đồng hồ đều lên 240 kg/cm2.em sử dụng đồng hồ loại 500 kg/cm2.cho em hỏi là như vậy thì bơm còn tốt không ạ .khi thò gầu suống đất arm vào mà nó cứ đứng ì ra .phải kết hợp móc tay gầu thì mới múc được tạm tạm bây giờ em phải kiểm tra và chỉnh những gì ạ .em đã thay toàn bộ sin phớt của xy lanh rội .rất mong được sự tư vấn giúp đỡ của các bác ,các anh. em chân thành cảm ơn

thaoha

Moderator
Em đã đo áp rôi ạ:em đóng hết ga ép ty arm cả ra ,vào đêu đươc 240 kg/cm2 đo ở cái gần con ốc em khoanh màu đen ấy.còn đồng hồ bên kia khi lên cần hết cở và ép cả hai đồng hồ đều lên 240 kg/cm2.em sử dụng đồng hồ loại 500 kg/cm2.cho em hỏi là như vậy thì bơm còn tốt không ạ .khi thò gầu suống đất arm vào mà nó cứ đứng ì ra .phải kết hợp móc tay gầu thì mới múc được tạm tạm bây giờ em phải kiểm tra và chỉnh những gì ạ .em đã thay toàn bộ sin phớt của xy lanh rội .rất mong được sự tư vấn giúp đỡ của các bác ,các anh. em chân thành cảm ơn

cụ ngó bảng tes pump lão bói đưa lên đó so sánh xem thiếu nhiêu kg

dung85

Tài xế O-H
Anh ơi em mù tịt với tiếng anh .hôm qua em phải nhờ mốt cậu học sinh giúp em đăng hình .em chua quen với sơ đồ .anh sem giúp em với

nguyencuong123

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem áp khiển tới cốc của động tác am tới cốc là bao kg ? Bác nói rõ là yếu hay chậm? Chậm thì có thể do thiếu lượng ,tăng lượng ở bơm hoặc thiếu áp khiển ,mất kết hợp.

thaoha

Moderator
Anh ơi em mù tịt với tiếng anh .hôm qua em phải nhờ mốt cậu học sinh giúp em đăng hình .em chua quen với sơ đồ .anh sem giúp em với

thông số đây cụ
1/ BOOM R&H =280Kg/cm2
2/ BUCKET R&H =280
3/ARM R&H =280
4SWING RH& LH =225
5/TRAVEL RH & LH =320
6/ A/S pump khiển =35kg/cm2
cụ check lại a/s đi nhá

dung85

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem áp khiển tới cốc của động tác am tới cốc là bao kg ? Bác nói rõ là yếu hay chậm? Chậm thì có thể do thiếu lượng ,tăng lượng ở bơm hoặc thiếu áp khiển ,mất kết hợp.

dạ thưa anh .nó là thế này ạ .tất cả thao tác rất đều và nhanh nếu sử dụng 3/4 ga thì làm khá nhanh nhưng chỉ trên không .nó chỉ chậm và yếu khi arm vào để lấy đất thôi.khi múc được đầy gầu rồi quay đi đổ rất nhanh.anh chỉ bảo em với ạ .cảm ơn anh nhiều

nguyencuong123

Tài xế O-H
Vậy máy bác để áp động tác am hơi thấp rùi bác chỉnh tăng áp lên như bác thảo đã cho thông số ơ trên xem sao? Nhớ chỉnh ở ngăn kéo nhá .

dung85

Tài xế O-H
Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của các bác và các anh .hôm nay em đã làm theo sự tư vấn của các anh.em vặn 2 vòng của tất cả các con mà em khoanh tròn màu đen ở van phân phối(ngăn kéo) nếu dùng 3/4 ga ép arm áp đạt 350 kg/cm2 nếu hết ga áp đạt 400 kg/cm2 còn đồng hồ bên kia lên cần hết cở đạt 300 kg/cm2 .nó đã vươt so với số liệu anh thaoha cho em .nhung máy làm rất sướng chẳng lịm máy tí nào nếu cố tình ép arm nó lôi cả máy về trước luôn.em để áp cao vậy liệu có vấn đề gì không ạ ?.một lần nữa em xin chân thành cảm ơn :lx:lx:b:b:b:)):)):)) sữa được máy rồi sướng quá :)):)):))

truongbaoanh

Tài xế O-H
Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của các bác và các anh .hôm nay em đã làm theo sự tư vấn của các anh.em vặn 2 vòng của tất cả các con mà em khoanh tròn màu đen ở van phân phối(ngăn kéo) nếu dùng 3/4 ga ép arm áp đạt 350 kg/cm2 nếu hết ga áp đạt 400 kg/cm2 còn đồng hồ bên kia lên cần hết cở đạt 300 kg/cm2 .nó đã vươt so với số liệu anh thaoha cho em .nhung máy làm rất sướng chẳng lịm máy tí nào nếu cố tình ép arm nó lôi cả máy về trước luôn.em để áp cao vậy liệu có vấn đề gì không ạ ?.một lần nữa em xin chân thành cảm ơn :lx:lx:b:b:b:)):)):)) sữa được máy rồi sướng quá :)):)):))

Xin chúc mừng cụ! nhưng cụ chỉnh áp vậy hơi cao rồi, cụ nên chỉnh đúng thông số cụ Thaoha đã cho là tốt nhất cụ ạ.

chipheo114

Tài xế O-H

[URL=http://me.zing.vn/jpt/photodetail/hutpin543/779602406]
[IMG]http://d.f18.photo.zdn.vn/upload/original/2013/05/10/15/18/779602406_839272936_574_574.jpg[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
......cụ là xướng nhất đó,được các bập tiền bối cao niên((cụ bói,cụ thaoha.lọ mọ..vv) chỉ bảo tận tình như vạy còn gì bằng,còn em không dám múa rìu qua mắt các cụ ấy,nên em le te tí nha.cụ lần đường ống ty am o bộ công tắc,dưới đó có van chỉnh cụ lấy cle17mm nới ra+lục giác 6mm cắm vào đít chik nó vào 1 hay 2 vòng nữa xem thế nào nha.chúc cụ thành công.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

cần cù cộng không hiểu biết thành phá hoại .

Em đã đo áp rôi ạ:em đóng hết ga ép ty arm cả ra ,vào đêu đươc 240 kg/cm2 đo ở cái gần con ốc em khoanh màu đen ấy.còn đồng hồ bên kia khi lên cần hết cở và ép cả hai đồng hồ đều lên 240 kg/cm2.em sử dụng đồng hồ loại 500 kg/cm2.

hôm nay em đã làm theo sự tư vấn của các anh.em vặn 2 vòng của tất cả các con mà em khoanh tròn màu đen ở van phân phối(ngăn kéo) nếu dùng 3/4 ga ép arm áp đạt 350 kg/cm2 nếu hết ga áp đạt 400 kg/cm2 còn đồng hồ bên kia lên cần hết cở đạt 300 kg/cm2 .nó đã vươt so với số liệu anh thaoha cho em .nhung máy làm rất sướng chẳng lịm máy tí nào nếu cố tình ép arm nó lôi cả máy về trước luôn.em để áp cao vậy liệu có vấn đề gì không ạ ?.một lần nữa em xin chân thành cảm ơn :lx:lx:b:b:b:)):)):)) sữa được máy rồi sướng quá :)):)):))

Chụp cho tôi xin mấy pô ảnh van phân phối, chủ yếu là về mấy con van đã bị cụ chỉnh bậy bạ nhé?????

dung85

Tài xế O-H
những cái em khoanh màu đỏ .cho em hỏi nó có tác dụng ntn ạ.các anh giúp em chỉnh hoàn thiện con máy này với nhé.em xin cảm ơn ạ em vặn tất cả cái em khoanh tròn ạ

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

dung85

Tài xế O-H
Chụp cho tôi xin mấy pô ảnh van phân phối, chủ yếu là về mấy con van đã bị cụ chỉnh bậy bạ nhé?????
bác ơi bác phán câu này em cứ thấy lo lo .em đi được 90% đoạn đường rồi còn tí nữa các bác giúp em với ạ.:(:)(:)(:)((

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê

Em đã đo áp rôi ạ:em đóng hết ga ép ty arm cả ra ,vào đêu đươc 240 kg/cm2 đo ở cái gần con ốc em khoanh màu đen ấy.còn đồng hồ bên kia khi lên cần hết cở và ép cả hai đồng hồ đều lên 240 kg/cm2.em sử dụng đồng hồ loại 500 kg/cm2.

hôm nay em đã làm theo sự tư vấn của các anh.em vặn 2 vòng của tất cả các con mà em khoanh tròn màu đen ở van phân phối(ngăn kéo) nếu dùng 3/4 ga ép arm áp đạt 350 kg/cm2 nếu hết ga áp đạt 400 kg/cm2 còn đồng hồ bên kia lên cần hết cở đạt 300 kg/cm2 .nó đã vươt so với số liệu anh thaoha cho em .nhung máy làm rất sướng chẳng lịm máy tí nào nếu cố tình ép arm nó lôi cả máy về trước luôn.em để áp cao vậy liệu có vấn đề gì không ạ ?

"Buồn thì buôn" mượn câu cú của lão Lachau một tý nha:

Theo cái hình trên thì con van tổng của chủ thớt vặn vào chưa đến ¼ vòng là đủ tiêu chuẩn.
265-240=25 (kg/cm²)

Theo kinh nghiệm bói toán lâu năm thì các VAT thường để độ dư để đ/c từ 1,5-2 vòng là "kịch đầu vào tường".
Thế mà chủ thớt đã vặn vào 2 vòng. Xem nào 4x6=24, 4x8=32 tăng thêm 272 kg/cm². Cộng thêm với "gốc" 240+272=512 (kg/cm²).
Ui chao!!!! cao quá... cao quá...

Kể cũng lạ!!! Nhìn hình ảnh bơm van con xe này quá "long lanh". Với hình ảnh ấy thì chí ít con xe này cũng có thể chiến đấu miệt mài đôi ba năm nữa mới phải bị chọc ngoáy.

Cầu trời rằng thì là mà: chủ thớt đang chém gió cho vui.
Nếu là xe của nhà thì chủ thớt sắp tự tay bóp cà, đau mà không biết kêu ai.
Nếu là xe của khách thì lão chủ xe đã "gửi trứng cho ác" roài!!!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên