Cách chọn thiết bọ đọc lỗi ECU

T
Bình luận: 38Lượt xem: 5,284

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Chào các bác ! Các bác cho em hỏi mình nên chọn thiết bị đọc lỗi ECU loại nào đc không, các bác tư vấn cho em với, em định chọn 1 thiết bị đọc lỗi ECU để về làm việc tại gara nhà mình, nhưng mà nhiều loại, nhìu kiểu, các bác cho em ý kiến cụ thể về sản phẩm, để em định hướng nha các bác, xin cảm ơn các bác !:9:

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Không biết Bạn làm chuyên những dòng xe nào, với túi tiền đầu tư là bao nhiêu, Mình tư vấn cho Bạn dòng vài máy thông dụng:
X431 Master
1/ Vừa túi tiền.
2/ Hữu dụng với 42 dòng xe.
3/ Dễ dàng cập nhật.
4/ Xuất xứ: Trung Quốc

Gsan
1/ Cao cấp hơn dòng trên 1 chút
2/ Hữu dụng nhiều dòng xe
3/ Dễ dàng cập nhật
4/ Xuất xứ Hàn Quốc

Vedis II
Tương tự Gscan

Đi chuyên sâu các dòng xe sang như BMW, Mercedes, Lexus thì có BMW Icom, SD Compact, Techstream, Intelligent Tester II .v.v.........

Thân

ninhtinh

Tài xế O-H
chào bác ý bác la muốn tìm một chiếc máy scan cho xưởng phải ko ạ . chước hết bác phải cho anh em biết gara xưởng của mình làm các loại xe gì nhiều, và có cần đi sâu các xe đấy hay không? hay chỉ đọc lỗi xóa lỗi là ok. bác cho anh em thông tin, anh em xẽ tư vấn cho bác một thiết bị cần thiết và tiết kiệm nhất cho bác.:-?

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Xin cảm ơn 2 bác nhé, nhà mình sửa gara thiên về động cơ, k có đi sâu về điện.gara nhà mình 3 mình tự mở, cũng vừa thôi, kinh nghiệm thì 3 mình có cũng rất tốt ,mình muốn chuyển đổi công nghệ cho gara nhà mình để 3 mình mở rộng hơn, và mình đang học năm 2, để sau này ra mình có nền tảng để bước đi tiếp mình thuận lợi hơn.Nhà mình sửa gara nhìu loại xe, thường là xe chở hàng, có khi có xe đầu kéo của Mỹ, khi có xe ford, mec sprinter 311, xe tải hạng nặng, cũng nhìu loại xe lắm các bác ạ ( trừ xe du lịch đường dài chở khách )...các bác giúp em với nhé, em xin cảm ơn !

OTO-HUI Tây Ninh

Tài xế O-H
Xin cảm ơn 2 bác nhé, nhà mình sửa gara thiên về động cơ, k có đi sâu về điện.gara nhà mình 3 mình tự mở, cũng vừa thôi, kinh nghiệm thì 3 mình có cũng rất tốt ,mình muốn chuyển đổi công nghệ cho gara nhà mình để 3 mình mở rộng hơn, và mình đang học năm 2, để sau này ra mình có nền tảng để bước đi tiếp mình thuận lợi hơn.Nhà mình sửa gara nhìu loại xe, thường là xe chở hàng, có khi có xe đầu kéo của Mỹ, khi có xe ford, mec sprinter 311, xe tải hạng nặng, cũng nhìu loại xe lắm các bác ạ ( trừ xe du lịch đường dài chở khách )...các bác giúp em với nhé, em xin cảm ơn !
Bác ở Tây Ninh gần chổ em luôn phải không!?

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H

Động cơ bây giờ là điện hết rồi đấy.
  • Đầu kéo Mỹ dùng Cat Caterpillar
  • Ford dùng VCM IDS
  • Mercedes Benz dùng SD Compact4
  • Xe tải nặng là hiệu gì để biết mà tư vấn

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Không biết Bạn làm chuyên những dòng xe nào, với túi tiền đầu tư là bao nhiêu, Mình tư vấn cho Bạn dòng vài máy thông dụng:
X431 Master
1/ Vừa túi tiền.
2/ Hữu dụng với 42 dòng xe.
3/ Dễ dàng cập nhật.
4/ Xuất xứ: Trung Quốc

Gsan
1/ Cao cấp hơn dòng trên 1 chút
2/ Hữu dụng nhiều dòng xe
3/ Dễ dàng cập nhật
4/ Xuất xứ Hàn Quốc

Vedis II
Tương tự Gscan

Đi chuyên sâu các dòng xe sang như BMW, Mercedes, Lexus thì có BMW Icom, SD Compact, Techstream, Intelligent Tester II .v.v.........

Thân
nhà mình sửa cũng nhiều loại xe, mình k biết nên chọn sản phẩm đi chuyên sâu vào trong hay là nhận lỗi và sửa lỗi, mình mong mấy bác tư vấn giùm:9:

---------- Post added at 08:22 PM ---------- Previous post was at 08:21 PM ----------

Bác ở Tây Ninh gần chổ em luôn phải không!?
Xin trả lời bác là em ở Quy Nhơn, hiện đang học tại Quảng Ngãi

---------- Post added at 08:29 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

Động cơ bây giờ là điện hết rồi đấy.
  • Đầu kéo Mỹ dùng Cat Caterpillar
  • Ford dùng VCM IDS
  • Mercedes Benz dùng SD Compact4
  • Xe tải nặng là hiệu gì để biết mà tư vấn
Xin trả lời bác là xe tải nặng ví dụ như dewo,âu-sia, xe đầu kéo ví dụ như xe máy m14 m10...Xin bác tư vấn giùm em

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Thiết bị đọc lỗi ECU của DTD

Xin thân chào các bác !
Mình hôm nay định chọn bộ sản phẩm đọc lỗi ECU do công ty DTDauto.com, sản phẩm có tên là ET1002.http://dtdauto.com/Product/Product_diagnostic/EFI Scan_V.htm
Xin mấy bác tư vấn cho em và ai đang sử dụng bộ sản phẩm này cho em xin ý kiến tham khảo với nhé, vì còn nhiều loại thiết bị nữa...E xin cảm ơn !:)

buzz

Tài xế O-H
Cái V30 mà bác ấy nói là Auto Boss V30, được so sánh ngang hàng với X431 master, cả 2 em này đều rất dể xài, giao diện tiếng anh.
Đứng ở gốc độ là sv, em khuyên bác nên tìm hiểu 1 thời gian(ít nhất 1 năm), dùng qua nhiều loại máy sẽ phân biệt được máy chuyên hãng với máy đa dòng xe. Bây giờ bác nghe tư vấn lung tung mà chưa dùng qua, rất dể bị lừa, mua cái máy về chỉ để ngắm chứ không dùng hết chức năng của nó.
Bác xác định lại, tuy bác sửa nhiều xe nhưng dòng xe nào sửa nhiều nhất, thì chọn dòng máy nào mạnh về dòng đó.

buzz

Tài xế O-H
Cái này chỉ giành cho những tay không chuyên thôi, muốn chuyên nghiệp thì kiếm máy giao diện tiếng anh mà dùng

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Cái V30 mà bác ấy nói là Auto Boss V30, được so sánh ngang hàng với X431 master, cả 2 em này đều rất dể xài, giao diện tiếng anh.
Đứng ở gốc độ là sv, em khuyên bác nên tìm hiểu 1 thời gian(ít nhất 1 năm), dùng qua nhiều loại máy sẽ phân biệt được máy chuyên hãng với máy đa dòng xe. Bây giờ bác nghe tư vấn lung tung mà chưa dùng qua, rất dể bị lừa, mua cái máy về chỉ để ngắm chứ không dùng hết chức năng của nó.
Bác xác định lại, tuy bác sửa nhiều xe nhưng dòng xe nào sửa nhiều nhất, thì chọn dòng máy nào mạnh về dòng đó.

xin cảm ơn lời khuyên chân thành của bác, mình đang là sinh viên năm 2 trường DH Công Nghiệp, mình định chọn bộ thiết bị của DTD và x431 hoặc Gscan, nhưng mình đang tham khảo ý kiến các bác để chọn cho phù hợp, dòng xe thì cũng giống nhau, cũng k nhìu hay ít gì đâu, gara tư nhân mà bạn,mình ngu muội, mong các bác chi giáo thêm, hi:9:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên