Cách chọn thiết bọ đọc lỗi ECU

T
Bình luận: 38Lượt xem: 5,292

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
ma hình như bác đã học ở trung tâm của dtd ah?
mình chưa học ở trung tâm DTDauto, nhưng mình tim hiểu, nhưng mà k biêt nên chọn bộ sản phẩm nào cho phù hợp, mình định chọn bộ sản phẩm DTD auto ET1002 để sử dụng nhưng chưa có kinh nghiệm, bạn đã dùng thử chưa, cho minh thêm kinh nghiệm với:9:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin thân chào các bác !
Mình hôm nay định chọn bộ sản phẩm đọc lỗi ECU do công ty DTDauto.com, sản phẩm có tên là ET1002.http://dtdauto.com/Product/Product_diagnostic/EFI Scan_V.htm
Xin mấy bác tư vấn cho em và ai đang sử dụng bộ sản phẩm này cho em xin ý kiến tham khảo với nhé, vì còn nhiều loại thiết bị nữa...E xin cảm ơn !:)

Không nên bác ạ! Em không biết giá rổ thế nào. Cá nhân em thấy không cảm tình với giao diện tiếng Việt vì dịch không chuẩn lắm (mặc dù cũng đã có cải thiện). Chỉ nên dùng vì lòng yêu nước thôi. Cái đó nên dùng trong các trường nghề thì rất phù hợp.

mr.anhtai

Tài xế O-H
Không nên bác ạ! Em không biết giá rổ thế nào. Cá nhân em thấy không cảm tình với giao diện tiếng Việt vì dịch không chuẩn lắm (mặc dù cũng đã có cải thiện). Chỉ nên dùng vì lòng yêu nước thôi. Cái đó nên dùng trong các trường nghề thì rất phù hợp.
bác nói vậy là không đc. mỗi cái có mỗi ưu và nhược tuy rằng thiết bị đọc lỗi của DTD chưa đạt tới ngưỡng cao nhất của công nghệ nhưng nó đã chứng tỏ nền vị thế của công ngệ nước ta . và có thể cho a e không sành tiếng anh dùng. e cũng đã thấy nhiều máy quốc tế nhưng cũng tùy loại . nếu có gì sai mông các bác bỏ quá

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Bản thân em cũng giống bác ! không cảm tình lắm với mấy cụ máy tiếng việt vì dịch không chuẩn xác ! Hy vọng sản phẩm việt mihn2 càng ngày càng nân g cao chất lượng sản phẩm !

BVMauto

Tài xế O-H
Xin thân chào các bác !
Mình hôm nay định chọn bộ sản phẩm đọc lỗi ECU do công ty DTDauto.com, sản phẩm có tên là ET1002.http://dtdauto.com/Product/Product_diagnostic/EFI Scan_V.htm
Xin mấy bác tư vấn cho em và ai đang sử dụng bộ sản phẩm này cho em xin ý kiến tham khảo với nhé, vì còn nhiều loại thiết bị nữa...E xin cảm ơn !:)

Thiết bị này ứng dụng rất khiêm tốn, giá thành thì cao, khuyên bạn nên suy nghĩ đến nhu cầu cụ thể của bạn, khi sử dụng thấy rất thiếu .
Nếu bạn muốn mua sản phẩm đó - tôi có một khách hàng đang thanh lý sản phẩm đó, giá rất rẻ giúp cho bạn .
Cần tư vấn, tìm hiểu về các thiết bị chẩn đoán, bạn có thể tham khảo tại http://www.obdvietnam.com.vn

BVMauto

Tài xế O-H
Chào các bác ! Các bác cho em hỏi mình nên chọn thiết bị đọc lỗi ECU loại nào đc không, các bác tư vấn cho em với, em định chọn 1 thiết bị đọc lỗi ECU để về làm việc tại gara nhà mình, nhưng mà nhiều loại, nhìu kiểu, các bác cho em ý kiến cụ thể về sản phẩm, để em định hướng nha các bác, xin cảm ơn các bác !:9:

G++ 2 in 1- Xe tải + xe hơi
Thiết bị chẩn đoán đầu tiên trên thế giới nó được tích hợp phần chẩn đoán chuyên nghiệp của WorldCar cho tất cả các hãng xe hơi châu Âu, Mỹ, Châu Á, Hàn Quốc, Trung Quốc và Dtruck chuyên chẩn đoán cho động cơ diesel tải nhẹ, trung, nặng, BusCar ....

Thông tin sản phẩm
G++ công nghệ thiết kế tiên tiến kiểu mô-đun có khả năng làm chủ các yêu cầu chẩn đoán, sửa chữa, tái lập trình ECU cho tất cả các hãng xe hơi trên thế giới LD trong nước, châu Âu, Hoa Kỳ, Nhật Bản và Hàn Quốc và các loại có động cơ diesel điều khiển điện tử xe tải nhẹ, trung, nặng, BUScar ... là hệ thống kiểm tra toàn diện nhất và các mẫu xe thử nghiệm chẩn đoán lỗi ô tô theo công nghệ máy tính tiên tiến trên thế giới.
Nó cung cấp nền tảng đa ngôn ngữ để đáp ứng nhu cầu khách hàng khác nhau. Các sản phẩm có thiết kế cấu trúc tích hợp, tự động chuyển 12V, 24V khi làm việc trên loại xe có điện áp tương tự .Hiển thị tinh tế chế độ làm việc qua màn hình cảm ứng cực lớn 8 inch , những thiết kế này đặc biệt làm cho bạn cảm thấy trực quan và thao tác, sử dụng thoải mái. Nó có công nghệ ổ đĩa dùng phầm mềm hệ điều hành chạy trên thẻ SD và có tính năng mở rộng tốt, không chỉ đáp ứng cho việc thử nghiệm xe có BUS truyền thông hiện đại (CAN) , mà còn những phương tiện xuất hiện trong tương lai.

Chức năng sản phẩm :
Chẩn đoán đầu tiên trên thế giới nó được tích hợp tất cả chức năng hai thiết bị trong một, phần chẩn đoán chuyên nghiệp của :
• WorldCar cho tất cả các hãng xe hơi châu Âu, Mỹ, Châu Á, Hàn Quốc, Trung Quốc
• CARDtruck chuyên chẩn đoán cho động cơ diesel tải nhẹ, trung, nặng, BusCar ....,
Đạt đến tính năng tương tự với các máy quét OEM hãng . Hỗ trợ hầu hết tất cả các giao thức OBD, OBD-II, CAN Hi/low

Nó có thể kiểm tra các phương tiện bao gồm: Xe Châu Âu / Mỹ: Chrysler, Ford, General Motors, BMW, Benz, Rover, Volvo, Opel, Saab, MG, Peugeot, Porsche,Volkswagen, Audi, Citroen, Skoda, Renault, Saab, Fiat..Benz diesel, HINO, VOLVO diesel, UD, Scania, MAN v.v....
Xe Hàn Quốc và Nhật Bản Mitsubishi, Toyota, Nissan, SUZUKI, Lexus, Honda , Mazda, Subaru, Hyundai, Kia, Daewoo, Ssangyong....
Xe Trung Quốc Geely, Chery , Rong Wei, Liebao, Hafei, Great Wall, Lifan, Chung-tai, Changan, Changhe, JMC, Young-Man v.v....
Hỗ trợ xe, máy công trình, công cụ sản xuất WeiChai,YuChai,ShangChai,XiChai, ChaoChai, YangChai, QuanChai, DaChai, ChangChai, Perkins, DEUTE, Cat, Cummins, Lovol Power, BEINEI DIESEL ENGINE, Hangzhou Engine, Hualing, Isuzu, YangDong, JiangHuai, YunNei Power, Huayuan Laidong Engine, LaiYang Power, Nissan, Fukang Power…
Hỗ trợ ECU động cơ hãng sản xuất bao gồm Bosch, Cummins,Denso, Siemens, Motorola, Zexel, VITO, NanYue, Delphi, Wabco…

Hỗ trợ chức năng:
• Đọc và thay đổi dữ liệu reprogram trong ECU,
• Đọc mã QR,
• Đọc tham số hệ thống ,
• Đọc và hiển thị dữ liệu, thông số hiện hành,
• Đọc mã lỗi, Xoá mã lỗi,
• Đọc mã QR, cài đặt mã QR(ID) kim phun diesel,
• Kích hoạt thử nghiệm cơ cấu chấp hành thành phần,
• Ngắt xi lanh thử nghiệm,
• Nén thử nghiệm,
• Kiểm tra, kích hoạt tử nghiệm kim phun ,
• Cài đặt, làm thêm chìa khoá mới, reset chìa khoá cũ
• Cài đặt, điều chỉnh số km qua cổng chẩn đoán DLC3
• Hỗ trợ bảo dưỡng,
• Đọc thông tin, dữ liệu, kiểu model động cơ .
• Các hệ thống ABS, chống trượt, cân bằng
• Hệ thống túi khí, ghế điện, cửa kính, khoá cửa
• Hệ thống đài, DVD, GPS
• Hệ thống thân vỏ, gầm
• Các hệ thống điều khiển đặc biệt theo từng model xe được trang bị

Đóng gói:

1. 1. Máy chính, Cáp chính chẩn đoán, Cáp kết nối cho từng hãng xe và các phụ kiện khác kèm theo (> 20 đầu cáp cho các hãng xe hơi và diesel cho các tiêu chuẩn OBD1, OBDII, EOBD v.v.....đặc biệt có cáp 16pin rời từng chân dùng để kiểm tra cho một số loại động cơ không có đúng loại chân cáp và biết chân tín hiệu )
2. 2.Tất cả được đóng gói trong một vali 54CM * 52CM * 19cm;
3. 3. Trọng lượng: 1pcs: 11kg

Bảo hành:

Sản phẩm của chúng tôi là đảm bảo đối với các lỗi của nhà sản xuất trong 12 tháng kể từ ngày giao hàng cho người dùng.

Đặc tính sản phẩm:
Màn hình 8-inch hiển thị màu
◆ Công nghệ tiên tiến: chíp ARM32 so sánh với cấu hình phần cứng của ngành công nghiệp đẳng cấp
◆ Sử dụng tiện lợi: nền tảng hoàn toàn liên lạc hoạt động
◆ Cấu hình toàn diện : trang bị giao diện khác nhau và máy in nhiệt mini để in thông tin chẩn đoán & mã lỗi
◆ Phát hiện tự động: có thể phát hiện hệ thống điều khiển động cơ điện tử tự động
◆ Chẩn đoán tự động: Có thể chẩn đoán các phần mềm và phần cứng liên quan hoàn toàn tự động
◆ Đơn giản và dễ thực hiện : hỗ trợ hầu như tất cả các giao thức OBD-II với chuyển đổi cáp sang OBD (xe thế hệ cũ) phù hợp .
◆ Nâng cấp nhanh chóng qua Internet : có thể nâng cấp mới dữ liệu phần mềm 12 tháng miễn phí
◆ Chức năng duy nhất : chọn luồng dữ liệu để làm chức năng so sánh
◆ Sử dụng rộng rãi: Có thể được áp dụng đối với cơ sở đào tạo và doanh nghiệp dịch vụ sửa chữa động cơ

Mình sẽ tư vấn giúp bạn tìm hiểu về các loại thiết bị chuẩn đoán đang có trên thị trường Việt nam và thế giới
tel : Mr.Hùng 0922.247.818

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác nói vậy là không đc. mỗi cái có mỗi ưu và nhược tuy rằng thiết bị đọc lỗi của DTD chưa đạt tới ngưỡng cao nhất của công nghệ nhưng nó đã chứng tỏ nền vị thế của công ngệ nước ta . và có thể cho a e không sành tiếng anh dùng. e cũng đã thấy nhiều máy quốc tế nhưng cũng tùy loại . nếu có gì sai mông các bác bỏ quá

Thế thì mới bảo sử dụng vì lòng yêu nước mà bác. Cái chính là giá cao so với chất lượng của sản phẩm. Về công nghệ cũng chẳng có gì đáng nói(tât nhiên là vụ này em không làm được, nhưng vẫn có quyền nhận xét chứ): linh kiện thì nhập hoặc bảng mạch đặt chế tạo từ nước ngoài chứ không làm được; phần mềm thì cũng viết lại, thay ngôn ngữ Việt, chứ không nâng cao được tính năng phần cứng và phần mềm; phần vỏ thì thuê làm theo mẫu tự thiết kế được...Tất nhiên thành tựu đáng nói là hiểu được nguyên tắc, quy trình chế tạo một thiết bị kiểu CNC hay gì đó như vậy
Như vậy về cơ bản thì đi theo lối của thằng Tàu thôi. Em không thích Tàu tẹo nào, nhưng đành phải xài nó. Nếu mình làm được với giá bằng nó thì em sẽ dùng ngay, không cần rẻ hơn. Bác nên xài X431 thôi, nhược điểm là hay hỏng cổng OBD2, cập nhật đắt(tất nhiên máy đa năng này chưa ăn được chuyên dụng, kể cả của Tàu). Có điều kiện thì chơi Veodic

dinhvan.1989

Tài xế O-H
các cụ nói thế là không được.em thấy mấy sản phẩm của dtd dùng rất tốt.vi bản thân em là học viên khóa 9 của dtd em được sử dụng nhiều sản phẩm của DTD nên em biết.Hợp lý về túi tiền hợp vê tính năng.còn để chuyên nghiệp hơn nữa bác dùng G scan em thấy sản phẩm này mà kết hợp với phần mềm DT code nữa thì em nghĩ không có máy nào ăn được.Mà bác nào muốn học điện tử oto, em nghĩ đến DTD học là ổn nhất toàn được thực hành thiết bị hiện đại và chên xe đời mới oke lám

hieu1987

Tài xế O-H
Tùy theo nhu cầu sử dụng.
Thiết bị kiểm tra được nhiều lọai xe, nghĩa là rất rộng, nhưng mà không sâu. Còn thiết bị kiểm tra sâu thì lại không rộng, nghĩa là chỉ cho 1 lọai xe thì kiểm tra, chẩn đóan rất sâu, còn các lọai xe khác thì lại không kiểm tra được.
Ví dụ: thiết bị VAS-5054A thì chỉ kiểm tra được các xe trong Group gồm VW, Audi, Bentley, Lamborghini, Seat, Skoda, nhưng không kiểm tra được các lọai xe khác.

otohaiphong

Tài xế O-H
Chào các bác từ sinh viên cho tới chủ xưởng và người bán hàng, tôi không hay nhảy vào mấy cái này nhưng đọc mấy trang, đến cái trang này thấy khó chịu quá, chắc tại thời tiết oi nóng nữa nên lên vài tiếng với các bác như sau: thứ nhất, tôi thấy đây là cái trang quảng cáo của mấy ông X431 và gscan gì đó, nhưng mà quảng cáo thô quá, mặc dù tôi cũng hiểu để cạnh tranh nhưng xã hội vẫn đề cao cái cạnh tranh lành mạnh, các bác cứ tung hứng rồi chê bôi nhau làm cho người đọc như tôi thấy mình trở thành kẻ lố bị các bác dắt mũi, không cảm tình được. Để người mua thiết bị như chúng tôi nghe tư vấn kiểu này thì cũng choáng mà chết rục với mấy ông quảng cáo.

Thứ hai, các bác muốn mua được sản phẩm tốt bác phải tìm đến những cơ sở uy tín, họ phải có hiểu biết sâu về kỹ thuật chứ đừng tin mấy lời hót của ông bán hàng, bán được xong các ông ý chào luôn, cần hỗ trợ thì loanh quanh. Nên có nhiều người mua máy về cũng có dùng được đâu, bày cho oai. Nói chung có hàng chục loại máy khác nhau, hàng trăm ông tư vấn khác nhau, tôi cũng chạy khắp nơi nghe các bài rồi, tôi kết luận: không có sản phẩm nào hoàn hảo cả, quan trọng là các bác phải biết chọn sản phẩm phù hợp với loại xe xưởng các bác hay sửa và phần điện ô tô rất phức tạp các bác nên đi học cẩn thận rồi hãy chọn mua máy không đền ốm. Đó là những lời chân thành của người làm nghề chia sẻ với các bác.

thien_cdot12qn

Tài xế O-H
Chào các bác từ sinh viên cho tới chủ xưởng và người bán hàng, tôi không hay nhảy vào mấy cái này nhưng đọc mấy trang, đến cái trang này thấy khó chịu quá, chắc tại thời tiết oi nóng nữa nên lên vài tiếng với các bác như sau: thứ nhất, tôi thấy đây là cái trang quảng cáo của mấy ông X431 và gscan gì đó, nhưng mà quảng cáo thô quá, mặc dù tôi cũng hiểu để cạnh tranh nhưng xã hội vẫn đề cao cái cạnh tranh lành mạnh, các bác cứ tung hứng rồi chê bôi nhau làm cho người đọc như tôi thấy mình trở thành kẻ lố bị các bác dắt mũi, không cảm tình được. Để người mua thiết bị như chúng tôi nghe tư vấn kiểu này thì cũng choáng mà chết rục với mấy ông quảng cáo.

Thứ hai, các bác muốn mua được sản phẩm tốt bác phải tìm đến những cơ sở uy tín, họ phải có hiểu biết sâu về kỹ thuật chứ đừng tin mấy lời hót của ông bán hàng, bán được xong các ông ý chào luôn, cần hỗ trợ thì loanh quanh. Nên có nhiều người mua máy về cũng có dùng được đâu, bày cho oai. Nói chung có hàng chục loại máy khác nhau, hàng trăm ông tư vấn khác nhau, tôi cũng chạy khắp nơi nghe các bài rồi, tôi kết luận: không có sản phẩm nào hoàn hảo cả, quan trọng là các bác phải biết chọn sản phẩm phù hợp với loại xe xưởng các bác hay sửa và phần điện ô tô rất phức tạp các bác nên đi học cẩn thận rồi hãy chọn mua máy không đền ốm. Đó là những lời chân thành của người làm nghề chia sẻ với các bác.

cảm ơn lời khuyên chân thành của bác lắm ạ, vì em chưa biết nơi nào uy tìn và để học sử dụng nên em mới nhờ mấy bác tư vấn, em định nghỉ hè này vào quận 3 bên công ty Lâm Minh Giang để học hỏi, các bác nào có kình nghiệm và chỗ học xin cho em ý kiến và tham khảo với nhé ! em xin cảm ơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên