Cách đánh chết đồng hồ công tơ mét ???

M
Bình luận: 23Lượt xem: 3,677
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hacola

Tài xế O-H
làm sao để đánh chết đồng hồ công tơ mét trên xe TOYOTA VIOS E? cụ nào biết xin chỉ bảo

Theo tôi hiểu ý của bạn la khi đến 1 số (Lộc phát chẳng hạn) bạn muốn nó STOP đúng vậy không? Toyota Vios dùng IC flashrom 93c46 con IC này có 8 chân chân CS hoặc chân S là chân nhận điều khiển ghi số liệu thay đổi(số công tơ mét thay đổi), khi đạt được số theo ý muốn thì bạn tháo dashboard ra tìm con IC này treo chân của nó lên(cách ly không nối mạch) chân CS này là chân số 1 của IC 93c46. Với cách làm này 99,9% thành công.:dl:dl:dl:77:

mrtrankim

Tài xế O-H
Theo tôi hiểu ý của bạn la khi đến 1 số (Lộc phát chẳng hạn) bạn muốn nó STOP đúng vậy không? Toyota Vios dùng IC flashrom 93c46 con IC này có 8 chân chân CS hoặc chân S là chân nhận điều khiển ghi số liệu thay đổi(số công tơ mét thay đổi), khi đạt được số theo ý muốn thì bạn tháo dashboard ra tìm con IC này treo chân của nó lên(cách ly không nối mạch) chân CS này là chân số 1 của IC 93c46. Với cách làm này 99,9% thành công.:dl:dl:dl:77:

không phải. ý tôi là làm sao có thể đanh chêt đồng hồ công tơ mét ( đồng hồ chỉ tốc độ khi xe chạy đó)! nếu biết mong bác giúp đỡ

mrtrankim

Tài xế O-H
tức là tôi muốn có thế làm cho đồng hồ đó không báo tốc độ mặc dù xe đang chay.:dl hoặc có thể đấu lại như cũ khi cần

tringuyen

Tài xế O-H
tức là tôi muốn có thế làm cho đồng hồ đó không báo tốc độ mặc dù xe đang chay.:dl hoặc có thể đấu lại như cũ khi cần

bác thò tay xuống chổ hộp số tháo cái jack điện ra là xong, khi nào muốn nó chạy thì gắn vào
không thì kiếm dây màu hồng xọc xanh dương chạy từ ECU vào đồng hồ taplo cắt nó đi là xong

ninhtinh

Tài xế O-H
í cụ ko muốn cái kim nó nhảy múa trước mặt cụ lên cụ muốn nó lằm im hả ? rút rắc cảm biến vss. ra nhé. ko biết chỗ nào nữa thì bảo thợ rút cho nhé
:35::35:

mrtrankim

Tài xế O-H
í cụ ko muốn cái kim nó nhảy múa trước mặt cụ lên cụ muốn nó lằm im hả ? rút rắc cảm biến vss. ra nhé. ko biết chỗ nào nữa thì bảo thợ rút cho nhé
không biết cái kam biến đó năm chỗ nào, mà thực sự tôi chưa hiểu cảm biến VSS là cảm biến j! ý bác là cảm biên tốc độ xe á?

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
không biết cái kam biến đó năm chỗ nào, mà thực sự tôi chưa hiểu cảm biến VSS là cảm biến j! ý bác là cảm biên tốc độ xe á?

Mục đích của cụ làm chết đồng hồ để làm gì ???

To All: ae trước khi tư vấn nên xem xét kỹ về mục đích của hành động này nhé .. nếu không thành tiếp tay cho kẻ xấu thì bủ mệ ... :77:

mrtrankim

Tài xế O-H
bác thò tay xuống chổ hộp số tháo cái jack điện ra là xong, khi nào muốn nó chạy thì gắn vào
không thì kiếm dây màu hồng xọc xanh dương chạy từ ECU vào đồng hồ taplo cắt nó đi là xong
híc. bác ơi. dòng này làm j có jack ở hộp số đâu chứ. con nay đếm xung bằng ABS cơ mà. hic

mrtrankim

Tài xế O-H
Bất kể là lý do gì, mục đích gì thì đây cũng là 1 hành động không tốt đẹp. Anh Em chớ comment nhiều để tiếp tay.

ờ vậy nêu chỉ sửa mà không phá thi xin mạn phép là bác khó có thể mà biết đc những độc phương tuyệt vời làm jau! Mà muốn sửa đc nó thì trước hết phải tim ra cách phá trước hãng bác nhé, nếu không thi không biet làm đâu!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên