Cách đặt xích cam xe for mondeo

phu.hbv
Bình luận: 22Lượt xem: 11,610

Garagehaitaibp

Tài xế O-H
Ðề: Cách đặt xích cam xe for mondeo

Đúng rồi,Ford Mondeo không có dấu trên puli cũng như trên bánh răng cam,hệ thống dẫn động cam bằng xich bánh răng chủ động trên trục cơ(cốt máy) quay trơn,không có chốt định vị. Muốn dặt cam,phải xác định piston 1, một lên điểm chết trên,sau đuôicốt cam(hai cam) có rãnh ngang,dùng dụng cụ đặt vào 2 rãnh ngang trên cốt cam sao cho 2 rãnh thẳng hàng nhau. sau đó ráp mặt trước của động cơ,trên mặt trước có một lỗ 6ly dùng để định vị puli và siết chặt bulong puli,thế thôi

Oto-quinhon

Tài xế O-H
f Ord mondeo2004nha cac bac

maydocloihn

Tài xế O-H
Ðề: Cách đặt xích cam xe for mondeo

Đúng rồi,Ford Mondeo không có dấu trên puli cũng như trên bánh răng cam,hệ thống dẫn động cam bằng xich bánh răng chủ động trên trục cơ(cốt máy) quay trơn,không có chốt định vị. Muốn dặt cam,phải xác định piston 1, một lên điểm chết trên,sau đuôicốt cam(hai cam) có rãnh ngang,dùng dụng cụ đặt vào 2 rãnh ngang trên cốt cam sao cho 2 rãnh thẳng hàng nhau. sau đó ráp mặt trước của động cơ,trên mặt trước có một lỗ 6ly dùng để định vị puli và siết chặt bulong puli,thế thôi
Bác miêu tả cách làm dúng.nhưng bác nen nói rõ chút nữa.chứ bác chủ mới va chạm lần đầu nên chưa biết

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi là dấu trục cân bằng xe focus 2.0 đặt thế nào vậy ạ..em ko tháo nhưng phải lắp nên có chút mơ hồ.mong các cụ giúp ạ

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Cảm ơn bác, em đang làm em focus bị thủy kích hôm hà lội mưa lớn mà chưa chơi dòng này lần nào ^^
Căn bản cũng non nghề nên muốn nhờ các cụ cao nhân chỉ giúp cụ thể ^^

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi con ốc giác 10 bên phía tay trái màn hình ở video trên lúc tháo đầu tiên dùng để làm gì vậy em!! Em ngu muội nên chưa biết , mong các cụ thông não ạ ^^

Dreamhailama

Tài xế O-H
_Lại phải bới móc,,
* Các cụ giúp em, xe ( mazda 3s 2.0 bản đài loan) của e mất luôn dấu puly trục cam. Mất bên cam hút, thì xác định lại bằng cách nào ạh.??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên