cách đấu dây cho đài

quyrubi
Bình luận: 4Lượt xem: 3,208

quyrubi

Tài xế O-H
là thế này các cụ :
hiên tại em đang theo bên nội thất ô tô,trong đó có cả phần điện nội thất.cái trường hợp của e là:
ông chủ xế ổng muốn thay cái đài vs đầy đủ tiện nghi hơn như có màn hình xem phim,camara,
khi thay cái khác thì đương nhiên là cái zắc cắm nó không trùng hợp,và một số chi tiết khác
vậy em muốn hỏi là lntn để kiểm tra đúngcái dây để mình đấu cho đúng ạ
chỉ e cách đó luôn nhé

datpham20619

Tài xế O-H
cụ xem các dây của đài trc nó thế nào.thường thì nó có 2 lửa (1 lửa phụ để bật loa(bật đài mới bật đc loa),một lửa chính để chạy đài).1 mát.còn lại là các dây âm thanh(cho 1 lửa 1 mát vào hai dây cùng màu xong quẹt thử xem nếu loa kêu thì là dây loa) còn màn hình thì nếu đài liền màn thì chỉ cần cho lửa mát vào thôi là đc.còn camera thì nó có 1 dây điện lửa hoặc mát (khác điện vào đài nhé)tùy theo mình đấu từ cảm biến số lùi lên màn hình.và nhiên là sẽ có 1 dây tín hiệu từ camera lên.tìm dây này thì lần theo dây là đc.

chốt lại là chung chung thôi.còn tùy vào từng đài cụ thể mới biết chính xác đc.còn muốn tìm thì cứ tìm thôi.dần dần tích lũy kinh nghiệm.@@@@

quyrubi

Tài xế O-H
cụ xem các dây của đài trc nó thế nào.thường thì nó có 2 lửa (1 lửa phụ để bật loa(bật đài mới bật đc loa),một lửa chính để chạy đài).1 mát.còn lại là các dây âm thanh(cho 1 lửa 1 mát vào hai dây cùng màu xong quẹt thử xem nếu loa kêu thì là dây loa) còn màn hình thì nếu đài liền màn thì chỉ cần cho lửa mát vào thôi là đc.còn camera thì nó có 1 dây điện lửa hoặc mát (khác điện vào đài nhé)tùy theo mình đấu từ cảm biến số lùi lên màn hình.và nhiên là sẽ có 1 dây tín hiệu từ camera lên.tìm dây này thì lần theo dây là đc.

chốt lại là chung chung thôi.còn tùy vào từng đài cụ thể mới biết chính xác đc.còn muốn tìm thì cứ tìm thôi.dần dần tích lũy kinh nghiệm.@@@@

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Nếu Lắp cho khách thì tốt nhất cụ phải có sự hỗ trợ từ bên bán hàng, họ sẽ hỗ trợ. Cụ nên lấy trước cái đầu muốn lắp rồi mình tìm hiểu trước. Ngoài ra việc tháo cái đầu nguyên bản trên xe ra cũng cần lưu ý.

auto22

Tài xế O-H
là thế này các cụ :
hiên tại em đang theo bên nội thất ô tô,trong đó có cả phần điện nội thất.cái trường hợp của e là:
ông chủ xế ổng muốn thay cái đài vs đầy đủ tiện nghi hơn như có màn hình xem phim,camara,
khi thay cái khác thì đương nhiên là cái zắc cắm nó không trùng hợp,và một số chi tiết khác
vậy em muốn hỏi là lntn để kiểm tra đúngcái dây để mình đấu cho đúng ạ
chỉ e cách đó luôn nhé

Nó còn phục thuộc vào việc bác đấu vào xe gì đời cao hay tháp máy xe đời thấp thì dễ rồi trước hết tìm 3 dây nguồn trên xe 1 mát , 1 nguồn trực tiếp và 1 nguồn ACc còm lại 8 dây loa mấy dây này thường thì dây nó giống nhau hoắc sẽ soắn từng cạp 1 . xong tìm 1 dây đèn rờ mi nữa là xong . com máy xe đờ cao mà có nút chỉnh trên vô lăng thì phải đấu thên nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên