Cách đấu gập gương cho Mazda CX5

hakhanh
Bình luận: 70Lượt xem: 16,446

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
da
nhầm cái gì cụ phải nói rõ chứ?
ạ e có 1 ngu ý thế này ạ.nếu như ý cụ nói thì cụ chủ phải bổ cái gương đó ra,và đấu thêm 2 dây chế theo khóa vào chân mô tơ cụ ạ, thế mới thành công được,mà nếu làn như vậy thì e chỉ cần 2 rơ le 5 chân thôi ạ, như thế mới đảm bảo là ok cụ ạ,có gì cụ bỏ quá cho ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
da
ạ e có 1 ngu ý thế này ạ.nếu như ý cụ nói thì cụ chủ phải bổ cái gương đó ra,và đấu thêm 2 dây chế theo khóa vào chân mô tơ cụ ạ, thế mới thành công được,mà nếu làn như vậy thì e chỉ cần 2 rơ le 5 chân thôi ạ, như thế mới đảm bảo là ok cụ ạ,có gì cụ bỏ quá cho ạ
em chẳng hiểu ý cụ. em chỉ cắt 2 dây từ công tắc ra gương thôi chứ chẳng phải bổ gương ra làm gì. còn cụ dùng 2 cái 5 chân mà cụ làm nó vừa gập bằng công tắc chính vừa gập bằng chìa khóa thì cụ vẽ rồi cho em xem với.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
em chẳng hiểu ý cụ. em chỉ cắt 2 dây từ công tắc ra gương thôi chứ chẳng phải bổ gương ra làm gì. còn cụ dùng 2 cái 5 chân mà cụ làm nó vừa gập bằng công tắc chính vừa gập bằng chìa khóa thì cụ vẽ rồi cho em xem với.
thế cụ bỏ công tắc cơ ạ?
hay là vẫn có?
cụ nó dõ 1 chút cho e dễ hiểu được không ạ?/
[MERGETIME="1422542962"][/MERGETIME]
dạ kính cụ ạ,đây là e bỏ luôn cái nút bấm tay cụ nhé,như vậy mới có tác dụng thật sự của e nó ạ,
và e chỉ có cách này thôi ạ,
có gì thiếu sót mong các cụ chỉ bảo thêm ạ
thanks.

Hình ảnh025.jpg

[MERGETIME="1422542967"][/MERGETIME]
dạ kính cụ ạ,đây là e bỏ luôn cái nút bấm tay cụ nhé,như vậy mới có tác dụng thật sự của e nó ạ,
thanks.

Hình ảnh025.jpg

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thế cụ bỏ công tắc cơ ạ?
hay là vẫn có?
thanks.

View attachment 29976
thanks.

View attachment 29976
ngay từ đầu đề bài đã nói xe đã có nút bấm gập rồi giờ chế thêm gập khi tắt khóa và mở khi bật khóa. và mạch em là cả nút bấm rin của xe và vừa gập theo khó luôn. chứ như cụ thì chỉ gập theo khóa và nếu chế 1 cái công tắc nối tepps ở chân IG thì cũng đc nhưng cái công tắc rin nó khaccs nên không đc.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Đấu gập gương theo remote như sơ đồ em đã từng vẽ cho cụ "ngoccanh102" thì khi mở khóa điện thì gương chỉ chịu sự điều khiển của công tắc trong xe. Khi tắt hết khóa điện thì gương chịu sự điều khiển của remote. Cái này cần 2 relay 8 chân và 1 relay ngược 4 chân.
[MERGETIME="1422591124"][/MERGETIME]
thế cụ bỏ công tắc cơ ạ?
hay là vẫn có?
thanks.

View attachment 29976
thanks.

View attachment 29976
cái này cụ áp dụng cách đấu cho nâng hạ kính xe đây mà.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Đấu gập gương theo remote như sơ đồ em đã từng vẽ cho cụ "ngoccanh102" thì khi mở khóa điện thì gương chỉ chịu sự điều khiển của công tắc trong xe. Khi tắt hết khóa điện thì gương chịu sự điều khiển của remote. Cái này cần 2 relay 8 chân và 1 relay ngược 4 chân.

cụ cho em xin cái mạch với. em chưa làm kiểu này bao giờ cũng muốn xem lỡ có gặp khách yêu cầu em làm xem sao.

sunt808

Tài xế O-H

được bác cho xin cái link luôn bác , em cũng tò mò như em kiếm cái đường link không ra bác.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
thanks.
điều đó là tất nhiên rồi cụ. gửi cụ và bác chủ cái này. các cụ hãy làm mấy con role nhỏ hàn vào bo mạch rồi cho vào cái hộp sẽ bớt loảng ngoằng ạ.
biểu tượng cái bóng của cụ là cái gương đúng ko ạ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thanks.

biểu tượng cái bóng của cụ là cái gương đúng ko ạ?
theo cụ thì nếu không phải cái mô tơ gương thì nó là cái gì ạ? :mad:

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
vụ này chế là rất khó các cụ ạ,
vì hệ thống ngắt nguồn quá tải lằm trong gương tay gương đó ạ,
nếu như các cụ đấu ở ngoài rắc thì e nghĩ là không được đâu ạ,
e xin hết,
cụ nào làm đc thì vẽ sơ đồ cho e và mọi người học hỏi ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vụ này chế là rất khó các cụ ạ,
vì hệ thống ngắt nguồn quá tải lằm trong gương tay gương đó ạ,
nếu như các cụ đấu ở ngoài rắc thì e nghĩ là không được đâu ạ,
e xin hết,
cụ nào làm đc thì vẽ sơ đồ cho e và mọi người học hỏi ạ
cụ này nói kiểu gì vậy nhỉ? nó nằm trong thì sao nào? nó nằm trong mới chế đc chứ nó mà nằm ngoài thì cụ chế thế nào?

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
vì ở trong tay gương có hệ thống ngắt quá tải ạ,
lên khi chạy hết hành trình thì nguồn sẽ bị ngắt ở trong tay gương cụ ạ,
thế nên e mới hỏi cụ là có để nút ấn không?
nếu vẫn để thì e xin chịu,
[MERGETIME="1422625180"][/MERGETIME]
cụ này nói kiểu gì vậy nhỉ? nó nằm trong thì sao nào? nó nằm trong mới chế đc chứ nó mà nằm ngoài thì cụ chế thế nào?
cụ mà đấu trước rắc cắm tay gương mà vẫn để nguyên bản, e sợ là sẽ bị chập mất đó ạ,
e chỉ biết tới đó,và góp ý tới đó thôi ạ,cụ biết thì vẽ hộ e cái sơ đồ để e ngồi e gặm xem sao ạ,
thank cụ
[MERGETIME="1422625186"][/MERGETIME]
cụ mà đấu trước rắc cắm tay gương mà vẫn để nguyên bản, e sợ là sẽ bị chập mất đó ạ,
e chỉ biết tới đó,và góp ý tới đó thôi ạ,cụ biết thì vẽ hộ e cái sơ đồ để e ngồi e gặm xem sao ạ,
thank cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên