Cách đấu rơ le bơm xăng khi chế từ bơm cam sang bơm điện.

Khanh
Bình luận: 39Lượt xem: 6,855

TranVanA

Tài xế O-H
Ý tôi là khi đề lên mới cho bơm xăng chạy và khi xe nổ bơm vẫn hoạt động bt
Bất khả thi vì khi motor đề đang hoạt động thì mọi thiết bị điện trên xe đều " tê liệt ". Do đó phải đấu bơm xăng chạy khi công tắc ON. Kể cả xe hãng cũng thiết kế như vậy cụ ạ.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Nếu muốn chế bơm điện như những xe đời cao thì phải đạt những yêu cầu sau:
1. Khi mở công tắc lên ON (chưa đề) thì bơm phải chạy chừng 2 giây để có áp suất xăng trong đường ống trong lúc khởi động.
2. Để bảo đảm an toàn, bơm phải ngừng hoạt động khi vòng tua máy RPM=0, hoặc khi xe bị va chạm mạnh trong tai nạn.
Những yêu cầu trên chỉ có hộp PCM mới xử lý thông tin từ các cảm biến để điều khiển bơm hoạt động trong các tình huống.
Nếu không có hộp thì chỉ đấu dây sao cho công tắc ON là bơm chạy liên tục thôi. Bác giải thích với khách như vậy cho họ hiểu.

Khanh

Tài xế O-H
Nếu muốn chế bơm điện như những xe đời cao thì phải đạt những yêu cầu sau:
1. Khi mở công tắc lên ON (chưa đề) thì bơm phải chạy chừng 2 giây để có áp suất xăng trong đường ống trong lúc khởi động.
2. Để bảo đảm an toàn, bơm phải ngừng hoạt động khi vòng tua máy RPM=0, hoặc khi xe bị va chạm mạnh trong tai nạn.
Những yêu cầu trên chỉ có hộp PCM mới xử lý thông tin từ các cảm biến để điều khiển bơm hoạt động trong các tình huống.
Nếu không có hộp thì chỉ đấu dây sao cho công tắc ON là bơm chạy liên tục thôi. Bác giải thích với khách như vậy cho họ hiểu.
Mình đấu thêm công tắt rồi khi k sài thì tắt

dl1032008

Tài xế O-H
đấu được ok dùng 2 rơ le 4 chân thì đấu ok khi mở IG bơm ko chạy và khi mở sang start thì bơm chạy và nhả về IG thì bơm vẫn chạy
rảnh mình vẽ hình up cho tham khảo
khẳng định đấu ok mình đấu nhiều rồi

TranVanA

Tài xế O-H
đấu được ok dùng 2 rơ le 4 chân thì đấu ok khi mở IG bơm ko chạy và khi mở sang start thì bơm chạy và nhả về IG thì bơm vẫn chạy
Đâu cần phức tạp vậy, bản thân cái bơm xăng đã có cơ chế tự ngắt rồi cụ ạ.

vanduy1089

Tài xế O-H
Đơn giản hơn 1 chút cụ nối rơ le thường đóng vào áp suất dầu chân đi rơ le là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên