Cách gắn đèn led cho taurus

B
Bình luận: 2Lượt xem: 10,269

bkdn

Tài xế O-H
Dưới đây tui xin trình bày cách gắn đèn led trang trí cho Tau, tui chỉ trang trí vào phần đầu cạnh cái đèn pha thôi, còn các chỗ khác thì các bác tự nghiên cứu nhé, nhưng có 1 điều các bác cần lưu ý là khi gắn led thì các bác nên để theo choá xe hoặc là để ánh sáng rọi vào bộ phận gì đó của xe hoặc cho a/s đều thì mới đẹp nhé...
Đầu tiên là khâu chuẩn bị:
đồ nghề gồm có:
1-Mỏ hàn (tất nhiên phải có cả thiếc nữa nhé, có nhưja thông nữa thì càng tốt)
2-Máy sấy tóc (hơ ấm choá để lấy choá ra)
3-tô vít dẹt 2 cạnh (để cạy choá đèn)
4-đèn led (bao nhiêu bóng và màu nào thì tuỳ các bác, tui chỉ gắn mỗi bên 5 bóng xanh dương nên chỉ lấy 10 bóng thôi)
5- điện trở (không biết bao nhiêu ôm, chỉ biết là màu cam-cam-nâu, to bằng đầu đũa)
hinh day:

6- máy khoan nhỏ (có thể dùng đầu kéo để khoan nếu các bác không có khoan nhưng mà lâu và không đẹp nếu các bác không khéo tay)

7- dây điện để dẫn vào đèn led (dây càng nhỏ thì càng ít tốn ắc quy, nhưng đừng nhỏ như sợi tóc nhé :D )
8- Pin khô (dùng để test), các bác nhớ khi test phải gắn qua điện trở nhé, không thì ...pep...bóng cháy đó vì đó là pin 9v, nếu các bác có pin khác nhỏ hơn thì OK)

8- chẳng nhớ nữa, các bác xem còn gì thì post nhé

1.Đầu tiên là các bác tháo đầu xe ra, tháo choá đèn riêng, sau đó dùng máy sấy tóc hơ nóng cái choá,

khoảng 5 phút là có thể cạy được, có thể dùng tô vít dẹt cạy (chịu khó bị các vết xước ở mép, nhưng biết là thế nào?? vết xước khi gắn vào cũng không nhìn thấy mà)

2.Sau khi đã mở được nắp gương của choá, dùng máy khoan để khoan các lỗ mà các bác muốn, ở đây tui chỉ khoan 5 lỗ/bên thôi)

3.gắn đèn Led vào các lỗ, đấu các chân với nhau: cực dương (+) với dương và cực âm (-) với cực âm. Thường thì đèn led mới mua nó có cự dương dài hơn cực âm một chút, nếu không, các bác phải dùng pin để test nhé.

4. Sau khi đã hoàn tất, các bác có thể gắn keo vào đằng sau, tức là phần mà đèn led thò mấy cái chân của nó ra ấy, để khỏi bị nước vào mà chập ấy mà, có thể dùng keo con voi, con chó hay là súng bắn keo nến ấy ... tuỳ các bác ....

Công việc cuối cùng là chỉ cần gắn điện trở vào một cực bất kì (+ hay - đều được) và nối các đầu dây + với + và - với - của ắc quy là được
hình tham khảo trở và đèn led (loại trở nhỏ, của tui là trở lớn hơn):

Bác nào cẩn thận thì thêm cái công tắc nữa cho ngon

Chúc các bác thành công !
Đây là kết quả nè (chụp điện thoại nên hơi mờ và lóa, các bác thông cảm nhé):

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên