Cách hàn chổi than đề

hanhthuy1990
Bình luận: 59Lượt xem: 18,216

lgqd

Tài xế O-H
Cũng chỉ mong mình làm nó chuyên nghiệp hơn kỹ thuật tốt hơn cho khách hàng lên đã quyết định mua máy hàn bấm của tân thành.
hôm đi thử kiểm tra có hàn thử máy 9kva thấy khá tốt khi hàn chổi than nhỏ, lên quyết định mua máy 15kva cho nó sướng cái thằng người. nhưng đâu có ngờ về hàn 2 mảnh sắt dầy cả 1,7 mm vẫn ngon, lấy hai mảnh đồng đỏ dầy 0,7mm hàn ko nổi chỉ nóng vật hàn mà ko làm nóng chảy tại điểm hàn như hàn sắt.
quá thất vọng định đổi máy to hơn 25kva nhưng thứ nhất là nhà ko có điện 380v và giá của máy 25kva là 30 triệu.
Định lấy một mảnh que hàn bạc đặt giữa 2 mảnh đồng cần hàn và hàn thử mà chưa có que bạc lên tạm gác lại.
chẳng nhẽ mua cái máy 13 triệu 600 về để làm cảnh tức thật
Bác thử thay 2 đầu cực của máy bằng 2 thanh than chì xem nó thế nào....

baolinh2012

Tài xế O-H
Em toàn thay chổi than phải đem tới thợ chuyên máy phát và đề hàn vào cái chổi than thấy mà tức mình lắm nhưng không biết hàn thế nào? hôm nay đăng bài này xem có ai hàn chổi than đề bằng que hàn gì và mua ở đâu với ạ?
cụ hàn than xe con hay xe to.xe con cứ lấy mỏ hàn thiếc to đắp dầy vào là đc.còn xe to lấy que hàn bạc ma đắp dùng đèn ga ấy

quachvancuong

Tài xế O-H
Sao chỉ hàn thiếc bác? nó hàn đồng vẫn ok chứ? em không biết sao mà em hàn thì không hề dính vào giống y như ta hàn thiếc với inok vậy. còn sợ dây chổi than thì nó vẫn dính rất chắc chắn. bác có thể nói rõ hơn không ạ?
bác ấy nói đúng đó,nên hàn thiếc thôi,với kiểu này hàn thiếc dễ hàn hơn,khi bị dính đề mối hàn thiếc có thể tự nhả được,còn hàn đồng chỉ có cháy xe mối hàn mới nhả.hàn thiếc là ok rồi,đủ nóng đủ ngấu là chắcTUKYOTOHUI

thaopax

Tài xế O-H
cách nhanh nhất tui chỉ cụ nek...
cụ tự chế nó đi....
vật phẩm 1 con sử
1 cây tre thọt lọt sử
chì nặng điện
nhựa thông
.....cứ thế mà để vào hàn
chờ con sử nóng lên cụ dí vào chỗ hàn cho nhựa thông vào rồi cho chì zô
bác nói cụ tỉ hơn dc ko ạ. cây tre thọt lọt sứ là như nào vậy..

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Gửi tặng bác cái này em tự chế bác dùng tạm ,rẻ tiền hiệu quả và mọi lúc mọi nơi
WP_20140724_005 [800x600].jpg

truongphonghp

Tài xế O-H
Gửi tặng bác cái này em tự chế bác dùng tạm ,rẻ tiền hiệu quả và mọi lúc mọi nơi View attachment 24258
Cụ giới thiệu về sản phẩm cấu tạo thành phần của cái máy này của cụ đi ạ? đầu hàn la nguyên liệu gì vậy ạ?
[MERGETIME="1406814770"][/MERGETIME]
Gửi tặng bác cái này em tự chế bác dùng tạm ,rẻ tiền hiệu quả và mọi lúc mọi nơi View attachment 24258
á em nhìn ra rồi buzi sấy cảm ơn cụ đã chia sẻ nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hình ảnh của bác đã chứng minh cho điều bác đã làm. em thấy đúng ý em đang thắc mắc muốn tìm ạ. bác có thể chia sẽ thêm công đoạn từng bước được khộng ạ. việc chế dụng cụ như vậy tương đối dễ nhưng hàn được thì em chưa làm được. cái trong hình em khoanh là gì bác?

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
đầu hàn gồm bugi sấy +đầu mỏ hàn loại 180w bị hỏng ,sau đó chạy gai bắt vào đai ốc thân mỏ hàn ,khoan lỗ chạy gai bắt tiếp bugi sấy cũ vào và chạy dây điện tạo tiếp điểm khi hàn ta nhấn công tắc ngắt nhả còn lại kẹp vào bình điện mà hàn ,theo em cái này tiết kiệm đáng kể tiền mỏ hàn ,hàn lại nhanh và vật tư làm mỏ hàn ở đâu chẳng có

namkyln

Tài xế O-H
Máy đề nhỏ thì hàn thiếc được chứ máy đề lớn thì hàn đồng mới được cụ ạ, hàn thiếc là bung liền. Xài máy 300 > 500W cắm nó lâu nóng lắm. Em vẫn chưa biết phải làm như nào. Em nghe nói hàn nhanh thì dùng bugi xông hoặc dùng bình Ắc quy và lõi pin nhưng cũng chưa rõ như nào. Cụ nào có thể bật được vấn đề này thì tốt quá.

Cụ cho em hỏi axit, đèn khò làm gì ạ? Sao cụ lại phải "bào chế" axit và vỏ quả pin hết vậy?
cụ o đâu vậy đến chỗ tôi bán cho máy hàn chổi than đề và que hàn bạc luôn .hàn bằng đồng luôn
[MERGETIME="1409934747"][/MERGETIME]
Em toàn thay chổi than phải đem tới thợ chuyên máy phát và đề hàn vào cái chổi than thấy mà tức mình lắm nhưng không biết hàn thế nào? hôm nay đăng bài này xem có ai hàn chổi than đề bằng que hàn gì và mua ở đâu với ạ?

namkyln

Tài xế O-H
em ở ĐN bác. bác giớ thiệu sản phẩm và cho cái giá em tham khảo với.
bác o xa nhỉ .
em ở ĐN bác. bác giớ thiệu sản phẩm và cho cái giá em tham khảo với.
mình chưa chụp hình lên được .nhưng đảm bảo với bác là hàn than vào giá than và stato thì không bật được mình dùng que hàn bạc chứ không phải là que đồng.giá 5trieu .nếu thực sự bác cần thì liên lạc với em qua đt 0968642389
[MERGETIME="1410103345"][/MERGETIME]
Pha axit để làm gì hả cụ[/pha axit thì mới ăn dc vì thiếc chỉ ăn với đồng thôi cụ hiêu chưa

tempra

Tài xế O-H
tốt nhất là cụ đưa ra chỗ chuyên hàn mà làm,vừa nhanh rẻ đảm bảo kỹ thuật.cụ sắm đồ nghề thỉnh thoảng mới hàn không kinh tế

vanphuong

Tài xế O-H
nhà có ông anh làm đề: ổng choi chì hàn đèn khò với cái con tán bằng đồng. ổng đốt đỏ rực lên dí chì hàn vào cho chảy chì rồi dí vào mối hàn tiếp tục thêm chì vào cho hàn. thấy mối hàn đẹp đề tới lúc mòn than. quan trong mỏ hàn nóng thui va tay ngh62 hàn

dinamo12v24v

Tài xế O-H
bác thay bằng hàn chì máy hàn tầm 300w trước hết bác làm sạch trì trên báe than r để than vào ổ than rồi hàn cho chì chảy ra lấy dao chạy lại cho đến khi nguội chòi để nó dính vô bale thân thôi còn hai cục than lửa bác lấy dây đồng tuốt lớp cách điện đi r buộc than với bin đề cho chắc r hàn thôi .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên