Cách học Anh văn hiệu quả. các bác giúp e với

D
Bình luận: 6Lượt xem: 1,688

diepviensammo

Tài xế O-H
Chào tất cả các a e Oto-hui. e là Sv năm 3, còn 1 năm nữa là ra trường rồi. Các bác cũng biết dân kĩ thuật mình nếu giỏi AV chuyen ngành thì còn j bằng đúng ko các bác. Bởi vì e dg còn học nên mún tu luyện kĩ năng AV chuyên ngành của mình lun, bác nào có bí kiếp hay kinh nghiệm nho nhỏ nào chỉ giáo cho đàn e này với, cũng như tất cả các ae trên diễn đàn.e chỉ biết dow tài liệu trên diễn đàn và về nhà dịch thôi bác ah.mà chậm quá. Rất mong dc sự giúp đỡ của tất cả các bác. e xin chân thành cảm ơn

global_small

Tài xế O-H
vẫn là lời khuyên cũ rít. hằng ngày bác cứ học chừng 10 từ mới. siêng nghe tiếng anh một chút. một ngày bỏ ra chừng 30ph-1h nghe là đủ rồi. lên mạng down load văn phạm về học và bài tập để thực hành. Một điều nữa là chủ nhật hằng tuần bác nên tham gia vào các câu lạc bộ tiếng anh để giao tiếp để tăng khà năng nói và nghe. bác cứ làm thế liên tục 1 năm là trở thành pro liền. chúc bác thành công.

prongoc

Tài xế O-H
cần cù bù khả năng thui bác ah, bác có chí tiến thủ rùi, cần thêm kiên nhẫn và chăm chi nữa là bác thành công, học tiếng anh phải vậy thui

hoanghac

Tài xế O-H
Mình nghĩ bạn nên tìm và đăng ký học thử 1 số trang cho học tiếng anh trực tuyến miễn phí trước, nhiều trang dạy cả nghe hội thoại, từ, ngữ pháp...cách phát âm..v..v..Vì học trên mạng sẽ đỡ ảnh hưởng đến thời gian học chính của bạn, nếu bạn có thời gian rỗi và các buổi chiều tối thì có thể tham gia các câu lạc bộ tiếng anh ở nhà văn hóa thanh niên, gặp gỡ và trao đổi với những bạn khác bằng tiếng anh sẽ giúp bạn trau dồi được kỹ năng nói của mình. Ngoài ra, bạn cũng nên tập thư giãn với các bài hát tiếng anh, xem những đoạn đối thoại bằng tiếng anh trên youtube hoặc xem phim nước ngoài...

thanhdu92

Tài xế O-H
Ðề: Cách học Anh văn hiệu quả. các bác giúp e với

Theo mình để học tốt tiếng anh chuyên ngành thì khi gặp từ mới bạn nên chia vào các mục riêng như động cơ,hệ thống phanh,treo,lái...sau đó thì học cách phát âm vì phát âm tốt thì sẽ nghe tốt,nếu bạn thấy khó thì có thể ''việt hóa'' cho dễ nhớ.VD như vehicle(phương tiện):/Vi hia cồ/ chẳng hạn.Về cách tra từ thì mình thấy bạn có thể vào trang
http://tratu.soha.vn/ họ dịch khá sát nghĩa hoặc dùng phần mềm hay từ điển nào bạn thấy tốt.Mỗi ngày bạn nên viết từ mới vào 1 tờ giấy(ghi cả nghĩa và phát âm)để bất cứ lúc nào rảnh rỗi có thể lôi ra học.Sau khi học từ mới về mục nào,thì bạn nên tìm các video tiếng anh về mục đó để cải thiện khả năng nghe,như link Ericthecarguy trên youtube chẳng hạn.Cứ kiên trì rồi thì sẽ giỏi!

hungthu79

Tài xế O-H
có lần lang thang trên mạng thấy trang có hướng dẫn học tiếng anh ô tô free bằng hình ảnh và hướng dẫn đọc hiểu tiếng anh ô tô bằng đoạn văn nhỏ đấy các bác. hinh nhu la trang traixuthanh.info gi day. bác nào đam me vao xem thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên