Cách kiểm tra bugi sấy

D
Bình luận: 78Lượt xem: 22,944

nhokmiko123

Tài xế O-H
Em thì cũng ngu ngu thôi, nhưng mà em nghĩ sau khi bác thấy nó đỏ rồi nhưng còn phải kiểm tra xem nó có ngắt sấy sau khi động cơ đã nóng không ạ. Em nghĩ dùng bóng đèn cũng ok mà. hị

thomayoto999

Tài xế O-H
các cụ cko e hỏj ở xe máy dầu . mìnk kiểm tra nkư tkế nào là biết buzj sấy còn sống hay đã ckết ah.thanks các cụ .mong dc gjúp đỡ
cụ tháo dây điện vào bugi sấy ra . dùng sợi dây điện dài nối vào cọc dương ac quy dầu còn lại cụ quẹt vào từng đầu bugi ,cái nào nẹt lửa là còn sống nha cụ

hohoangphucoto

Tài xế O-H
tôi tán thành theo tháo ra đấu âm dương vào trong vòng 5 ->7s mà nó đỏ lên là còn sống không thì đã toi
:)
[MERGETIME="1428928644"][/MERGETIME]
Em hay làm cách này , thân bugi sấy thì cụ nối mát , đầu bugi sấy chỗ bắt con tán , cụ nối dương , thấy bugi bốc khói và hơi đỏ là đuoc , cẩn thận nhé , nó mà châm trúng người là chín luôn
cụ chơi hiểm thế

sunt808

Tài xế O-H
các cụ cko e hỏj ở xe máy dầu . mìnk kiểm tra nkư tkế nào là biết buzj sấy còn sống hay đã ckết ah.thanks các cụ .mong dc gjúp đỡ
nếu bugi còn ở trong xe bác lấy một dây điện câu từ cọc dương của bình hay chổ nào có lửa cũng ok đầu còn lại bác chạm nhẹ vào đầu bugi thấy có hiện tượng nhá điện là ok (lưu ý là phải tháo dây câu chuyền từ bugi ra)
còn ở ngoài thì bác lấy vỏ bugi tiếp mass còn đầy bugi tiếp dương có xẹc điện hoặc bugi nóng đỏ lênh là ok rồi

taisaolaithe

Tài xế O-H
Cách nhanh nhất là cụ cứ lấy 1 sợi dây điện dí trực tiếp lên từng bugi. Xoẹt lửa là bugi còn sống. Cẩn thận xăng dầu xung quanh cụ nhé.

thanhoto93

Tài xế O-H
Cách nhanh nhất là cụ cứ lấy 1 sợi dây điện dí trực tiếp lên từng bugi. Xoẹt lửa là bugi còn sống. Cẩn thận xăng dầu xung quanh cụ nhé.
cái thông số điện trở thì từng loại bugi nó có sẳn rồi.còn trường hợp khi không có máy đo.kiểm tra nhanh chóng thì chỉ cần kê đầu bugi vào cực + acquy phần thân bugi nóng lên là sống .còn không nóng lên thì chết,thay mới
[MERGETIME="1428936805"][/MERGETIME]
e chuẩn bị làm khóa luận tốt nghiệp.đang thiếu tài liệu về hệ thống phanh hơi.ae nào có tài liệu liên quan tới phanh hơi.ai có thiện chí giúp đỡ thì cho e xin cái link.hoặc tài liêu sữa chữa bảo dưỡng .cách vận hành hệ thống phanh.thì cho e xin.e xin chân thành cảm ơn.nếu đk thì xin giửi dùm vào mail :thanhoto93@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên