cách kiểm tra ic (tiết chế) nạp máy phát xe hyundai 1 tấn

huyhungvcam
Bình luận: 37Lượt xem: 22,329

hoangphucauto

Tài xế O-H
cụ đã làm những gì rồi đã kiểm tra nguồn cấp chưa ic có kích từ không ic 1 tấn có hai chân 1 chân iG là dương qua chìa khóa .2 là chân L đèn báo nạp

huyhungvcam

Tài xế O-H
cảm ơn bác đã quan tâm đến câu hỏi của em . ý em hỏi là nếu mình mua một con ic mình muốn kt tại của hàng xem còn hay không chỉ bằng một bóng đèn và ắc quy thì làm thế nào hả bác. mong đươc bác giúp đỡ

hoangphucauto

Tài xế O-H
ic của 1 tấn có 2 chân giắc cắm .cắm 1 dương vào giắc chân con lại đèn nhé ic có 2 lỗ bắt ốc thì có 1 lỗ nối mát cho ic đó /kiểm tra xem một trổi than thông mát một chổi than còn lại có dương kẹp một đầu bóng đèn thử vào mát 1 đầu vào chổi than dương xem bóng đèn báo nạp còn lại co sáng ko là ic bình thường .còn theo tôi phải lắp vào máy phát thì mới kiểm tra dòng nạp được

huyhungvcam

Tài xế O-H
đã bác nào gặp con tiết chế bằng sắt hình lục giác có 3 chân thường gắn cho máy phát xe trung quốc không . Chỉ em cách nhận biết chân bằng ắc quy và bóng đèn đươc không ạ

cocacola

Tài xế O-H
đã bác nào gặp con tiết chế bằng sắt hình lục giác có 3 chân thường gắn cho máy phát xe trung quốc không . Chỉ em cách nhận biết chân bằng ắc quy và bóng đèn đươc không ạ
đầu tiên cụ xác định cho e chan mass bằng cách đo xem chân nào thông với vỏ máy phát.xác định dk chân mass rồi cụ cho chân đó vào mass AQ 1 đầu bòng thử kẹp vào cọc + đầu còn lại thử vào 2 cọc còn lại của tc cọc nào sáng cọc đó là kích từ ,cọc còn lại là cọc trung tính.

huyhungvcam

Tài xế O-H
đầu tiên cụ xác định cho e chan mass bằng cách đo xem chân nào thông với vỏ máy phát.xác định dk chân mass rồi cụ cho chân đó vào mass AQ 1 đầu bòng thử kẹp vào cọc + đầu còn lại thử vào 2 cọc còn lại của tc cọc nào sáng cọc đó là kích từ ,cọc còn lại là cọc trung tính.
e thanks bác nhìeeu

oto_lc

Tài xế O-H
thanks các cụ đã quan tâm . Tiện đây các cụ cho em hỏi em muốn chế con ic 3 chân này vào máy phát dùng ic 5 dây thì bằng cách nào ah
3 chân thì bác đấu 1chân ra mát. Chân b (+) dây từ khóa điện. Chân f (dây kích từ) bác đấu với chân f của máy phát la được.chúc bác thành công

khanhdang

Tài xế O-H
các bác có kinh nghiệm chỉ giùm em cách kiểm tra ic nạp của xe hyundai 1 tấn với ạ .
con IC nầy bạn xác định chân của nó được không. nếu đả được rồi thì làm theo cách nầy rất đơn giản, BẠN CẤP NGUỒN DƯƠNG VÀ CHÂN MÁT BÓNG ĐÈN THỬ(chân còn lại của bóng đèn cấp dương cho nó luôn) VÀO IC,CẤP MÁT CHO IC QUA TIẾP ĐIỂM(ngay chổ dưới hai con oc2 vít 5li,mặt dưới chỉ có một bên có thôi). Lúc nầy ta quan sát bóng đèn và thấy nó không cháy.tiếp theo ta dùng một vật nào đó dẩn điện(đại loại như lưởi cưa)tì vào hai cục than,nếu bóng đèn cháy là con IC nầy OK.

huyhungvcam

Tài xế O-H
vâng. Loại 3 chân bác mua có sơ đồ mạch đó
em cũng ở lc . Cái cụ nói em hểu rồi . thê nếu chế vào máy phát của máy ủi komatsu thì sao hả cụ . Hoa
cụ xem máy phát đó có mấy chân ạ
cụ xem máy phát đó có mấy chân ạ
mai em sẽ để ý . em thấy mấy ông thợ chế ic này hay hàn thêm 3 con diot 1 chiều đê làm j vay bac

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên