Cách kiểm tra núm ga CAT 311

quyenhai2933
Bình luận: 7Lượt xem: 688

quyenhai2933

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn,mình ít làm dòng CAT,nên mong các bác giúp đỡ tư vấn cho mình cách kiểm tra núm ga CAT 311,vì loại này 5 dây nên mình không biết kiểm tra thế nào,mong các bác tận tình giúp đỡ,mình thành thật biết ơn!

Thuyquan

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn,mình ít làm dòng CAT,nên mong các bác giúp đỡ tư vấn cho mình cách kiểm tra núm ga CAT 311,vì loại này 5 dây nên mình không biết kiểm tra thế nào,mong các bác tận tình giúp đỡ,mình thành thật biết ơn!View attachment 96425
Nếu 5 dây thì nó là 2 con biến trở mắc song song hoặc 2 con cảm biến hall mắc song song. Nó lấy 2 giá trị so sánh luôn với nhau nếu 1 trong 2 giá trị sai là nó báo lỗi luôn. Kiểu này trên chân ga điện oto hay làm.

quyenhai2933

Tài xế O-H
Nếu 5 dây thì nó là 2 con biến trở mắc song song hoặc 2 con cảm biến hall mắc song song. Nó lấy 2 giá trị so sánh luôn với nhau nếu 1 trong 2 giá trị sai là nó báo lỗi luôn. Kiểu này trên chân ga điện oto hay làm.
Đo không có điên trở, vặn từng nấc thì dây đen lần lượt thông với các dây còn lại, không hiểu nó hoạt động theo nguyên lý j nữa! Mong các cao nhân giúp đỡ!

nguyenduan1509@g

Tài xế O-H
Chắc loại này dùng là tiếp điểm để đóng cắt các relay có mắc các con điện trở thông qua các tiếp điểm relay để làm thay đổi giá trị điện trở đưa về để điều khiển ga chăng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên