Cách nhận biết xì phốt lốc

hanhthuy1990
Bình luận: 16Lượt xem: 4,543

tranat

Tài xế O-H
cái đó cụ đã kiểm tra hết những phần khác chưa (tuy ô , khớp nối )chạy thời gian mà bị giò thì nhìu nguyên nhân lắm cụ ạ .

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái đó cụ đã kiểm tra hết những phần khác chưa (tuy ô , khớp nối )chạy thời gian mà bị giò thì nhìu nguyên nhân lắm cụ ạ .
em biết bác. vấn đề em muốn hỏi có cách nào ta kiểm tra được xì phốt không bác ạ. trên thức tế khota tháo lốc ra thủ ngoài nhưng không phát hiện xì. lắp lên xe hút air thì không hết. những cái khác như giàn nóng, giàn lạnh đường ống ta có thể kiểm tra dễ dàng hơn bác ạ.

lgnexus16gh

Tài xế O-H
Chào cụ. Cách nhận biết xì phốt lốc lạnh ta có thể nhìn bằng mắt thường thấy được cụ ạ. Cụ nhìn vào đầu bu li của lốc thấy ướm nhớt ra và thấy bụi bám nhiều ở đó. Cái này em đã thấy thật tế khi đem xe đi làm lại máy lạnh cụ ạ.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình nghĩ nếu bị xì phốt thì khi tháo máy nén xuống, bạn tháo ly hợp từ ra và quan sát kỹ đầu trục có bám bụi bẩn do xì dầu không là biết.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào cụ. Cách nhận biết xì phốt lốc lạnh ta có thể nhìn bằng mắt thường thấy được cụ ạ. Cụ nhìn vào đầu bu li của lốc thấy ướm nhớt ra và thấy bụi bám nhiều ở đó. Cái này em đã thấy thật tế khi đem xe đi làm lại máy lạnh cụ ạ.
Mình nghĩ nếu bị xì phốt thì khi tháo máy nén xuống, bạn tháo ly hợp từ ra và quan sát kỹ đầu trục có bám bụi bẩn do xì dầu không là biết.
Cảm ơn kinh nghiệm của hai cụ! có ai còn cách nào nữa xin chia sẽ ạ.

hieucaosu

Tài xế O-H
Phớt xì thì khi bơm hoặc hút k hết cũng bị!tùy theo hãng và loại lốc!còn đầu lốc ẩm cũng có khả năng bị do phớt.vòn đi 1 thời gian kém ga thì nhiều nguyên nhaan lắm

baolinh2012

Tài xế O-H
Các bác đã làm lạnh lâu năm nhiều kinh nghiệm cho em hỏi khi phốt lốc bị xì ta có thể nhận biết bằng cách nào ạ. ví dụ như khi bơm áp suất và nhúng nước không xì mà lắp lên xe chạy thời gian lại thiếu ga. thiếu ít thôi nhé.
thương khi phớt lốc bị xi khi xe chạy ở chỗ buly nó bị ẩm do dầu lạnh ngấm ra ngoài nó kèm theo bị hụt một ítga

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Môt cách nữa là bác tháo buly lốc da ,rồi hút chân không sau đó bác bịt tay vào đầu buly lốc nếu thấy tay bị hút vào là bị hở phớt lốc bác ạ.chỉ có hút chân không như vây la biết đựơc thôi bác a.

thaoden

Tài xế O-H
Vụ ni mần hơi khó nghen.
Đầu tiên, bác cứ đè em nó ra mà đẩy vào, rồi nhúng nước xem thế nào, luôn tiện quay tay cái trục luôn, xem thử có nổi bong bóng không?( sợ phớt chỉ xì 1 vị trí của trục)
Nếu sau đó bác lại đè ra mà hút, hút sạch không khí, rồi để em nó nằm đó, đi cf khoảng 1 tiếng, quay về mà thấy em nó nở ra thì xì phớt.
Còn không bác cứ thay cái khác cho em nó, lỡ lấy em nó ra khỏi xe rồi thì cởi ra mà thay luôn, chứ bắt lại chi cho khổ.
ý kiến là thế, mấy bác khác cứ chém.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vụ ni mần hơi khó nghen.
Đầu tiên, bác cứ đè em nó ra mà đẩy vào, rồi nhúng nước xem thế nào, luôn tiện quay tay cái trục luôn, xem thử có nổi bong bóng không?( sợ phớt chỉ xì 1 vị trí của trục)
Nếu sau đó bác lại đè ra mà hút, hút sạch không khí, rồi để em nó nằm đó, đi cf khoảng 1 tiếng, quay về mà thấy em nó nở ra thì xì phớt.
Còn không bác cứ thay cái khác cho em nó, lỡ lấy em nó ra khỏi xe rồi thì cởi ra mà thay luôn, chứ bắt lại chi cho khổ.
ý kiến là thế, mấy bác khác cứ chém.
cảm ơn bác! chắc bác phải cởi nhiều và đẩy rồi hút kinh lắm nhỉ? nghe thôi đã thấy hấp dẫn rồi. thank!

M

MrHung.oto

Khách
Các bác đã làm lạnh lâu năm nhiều kinh nghiệm cho em hỏi khi phốt lốc bị xì ta có thể nhận biết bằng cách nào ạ. ví dụ như khi bơm áp suất và nhúng nước không xì mà lắp lên xe chạy thời gian lại thiếu ga. thiếu ít thôi nhé.

như hở to e toàn dùng xà phòng hóa! ko chắc là e tháo quan sát bằng mắt,
ngon lành ko bẩn dớm dầu>>> e cho cái máy bơm con lợn hút chân ko nó kêu ii đầu lốc ms cay :))) 1 phương pháp của e nữa là hút chân ko mạnh!!! hở là nó kêu như là máy hở ti ô hơi à :)) e chém gióa thoai

hanhthuy1990

Tài xế O-H
như hở to e toàn dùng xà phòng hóa! ko chắc là e tháo quan sát bằng mắt,
ngon lành ko bẩn dớm dầu>>> e cho cái máy bơm con lợn hút chân ko nó kêu ii đầu lốc ms cay :))) 1 phương pháp của e nữa là hút chân ko mạnh!!! hở là nó kêu như là máy hở ti ô hơi à :)) e chém gióa thoai
bác có máy con lợn hút là ngon rồi. em thì chế cái đầu nén tủ lạnh xài mấy năm chưa chịu hỏng nên đành sử dụng khi nào hỏng cũng ráng kiếm con lơn xài. cảm ơn bác!

mricepro

Tài xế O-H
bác cứ để nó trên xe, nén khí kiểm tra xem có rỉ chỗ nào không? nếu không do rỉ thì đem hút chân không, nếu hút mãi mà không hết thì phát biểu dò phớt lốc= > thay lốc mới chứ thay phớt chỉ ăn may thôi, con nào may thì dc lâu không thì vài bữa lại bị

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên