Cách phân biệt Air Blade Thái và Air Blade Việt Nam lên Thái?

H
Bình luận: 8Lượt xem: 45,959

huivip

Tài xế O-H
Tình hình là đang muốn mua 1 em airblade thái đã qua sử dụng, nhưng chả có kinh nghiệm nào về dòng xe này cả,vì chơi CD quen rồi, thấy ngoài thị trường có cả hàng Việt Nam lên thái nữa, các bác chỉ mình cách phân biệt với, giá xe cũ tầm bao nhiu nhỉ

GiacmoLambor...

Tài xế O-H
Vụ này khó đấy bác ah xui gặp thằng nó thay nguyên cả dàn áo AB Thái ,tem hãng thì cách dễ nhất là coi theo số khung số máy thôi vì ko thằng nào bán xe lại cho bác gỡ đồ mù ra coi cái cục máy của Việt hay Thái đâu. Bác ghi lại mấy số đó rồi lên mạng dò thông số của hãng coi.:2::2:

quoctruong142

Tài xế O-H
Nhin chung Ab Thai ,Viet rat giong nhau, kho co the phân biet dc,chi khac co cai ao ngoai thoi, neu ma Ab Viet thay ao Thai thi cung po tay, chi co cach doc so may, so khung, can cu vao giay to cua xe la tot nhat.chuc ban chon dc mot chiec xe nhu y muon

daotaygacm

Đạo Mô Tô
THẬT SỰ RA ĐỂ BIẾT ĐƯỢC ĐÂU LÀ THÁI ĐÂU LÀ THỢ ĐỐI VỚI DÂN KHÔNG PHẢI TRONG NGHỀ THÌ RẤT LÀ KHÓ ĐÓ CÁC CỤ Ạ...nGAY CẢ DÂN TRONG NGHỀ MÀ KHÔNG THƯỜNG XUYÊN TIẾP XÚC VỚI NÓ CỦNG SẺ GẶP NHIỀU KHÓ KHĂN HUỐNG CHI LÀ DÂN CHỈ BIẾT SÀI XE THÔI....
EM KHUYÊN CỤ TRƯỚC KHI ĐI MUA XE, CỤ NÊN ĐẾN CÁC CỬA HÀNG BÁN XE ĐỂ MÌNH THAM KHẢO GIÁ, VÀ IỆN THỂ XEM CẢ XE LUÔN...HỎI LUÔN CẢ NHƯỜI BÁN XE NỬA: KHI MUA XE CỦNG VẬY PHẢI YÊU CẦU NGƯỜI BÁN XE BẢO ĐẢM ĐÂY LÀ XE THÁI....VÀ YÊU CẦU ĐƯỢC XEM GIẤY HẢI QUAN ( GIẤY NÀY RẤT QUAN TRỌNG CHỈ CẦN NHÌN VÀ DÒ SỐ SƯỜN SỐ MÁY LÀ CỦNG ĐƯỢC RỒI). CÒN VỀ ĐỘNG CƠ THÌ THẬT SỰ MÀ NÓI XE THÁI KHI KHỞI ĐỘNG VÀ NÔ Ở TỐC ĐỘ RALENTI RẤT LÀ ÊM SO VỚI XE VN....NẾU NỔ Ở TỐC ĐỘ RLT THÌ XE THÁI ÊM RU NHƯNG XE VN RẤT DỘNG Ở PHẦN CÂY DÊN...NÓI CHUNG LÀ NỔ NGHE RẤT LÀ DỂ GHÉT....CÒN NỬA, NẾU CÓ CẶP MẮT THẨM MỸ MỘT TÝ THÌ CHẮC CỦNG PHAT1 HIÊN RA...XE THÁI CÁC CHI TIẾT LÀM RẤT BẮT MẮT VÀ GỌN GÀNG SẠCH SẺ, XE VIỆT NHÌN KHÔNG ĐƯỢC NHƯ VẬY...CHÚ Ý BẠN CHỊU KHÓ SÂU VÀO PHÍA TRONG LỐC MÁY NGAY VỊ TRÍ BÁNH XE SAU, GẦN CHỔ LỎM DÔ ĐÓ, NGÓ LÀ THẤY NHƯNG ÍT NGƯỜI ĐỂ Ý, NGÓ TỪ HƯỚNG PÔ XE VÀO.....NẾU LÀ XE VIỆT NAM THÌ SẺ CÓ CHỬ ( HVN) NẾU LÀ XE THÁI THÌ CHỬ ( TH ) ...nha ,,ca3d9a6u2 quy lát củng có nửa...cố gắng ngó là sẽ thấy..HIHI.......
VÀ XE THÁI THÌ NẮP KÉT TẢN NHIỆT KHÔNG CÓ TIẾNG VIỆT NAM CHỈ CÓ TIẾNG THÁI...NHƯNG NẾU LÀ XE LÊN THÌ CHẮC LÀ CỦNG SẺ BỊ THAY MẤT THÔI VÌ NÓ NẰM NGAY PHÍA NGOÀI DỄ NHÌN THẤY...NÓI CHUNG LÀ RẤT NHIỀU CHI TIẾT CHO CỤ XEM...
CHÚC CỤ MUA XE TỐT VÀ KHÔNG BỊ CHÚNG LỪA......KHI ĐI CỤ NHỚ KIẾM MỘT ANH THỢ NÀO TƯƠNG ĐỐI AM HIỂU VỀ XE AIR NÀY MỘT TÝ NHA...VÀ CỤ CHỊU KHÓ NGỒI NGÂM CỨU XE VN VÀ XE THÁI TRƯỚC KHI ĐÍ MUA NHA..
THÂN

botien

Tài xế O-H
Tình hình là đang muốn mua 1 em airblade thái đã qua sử dụng, nhưng chả có kinh nghiệm nào về dòng xe này cả,vì chơi CD quen rồi, thấy ngoài thị trường có cả hàng Việt Nam lên thái nữa, các bác chỉ mình cách phân biệt với, giá xe cũ tầm bao nhiu nhỉ

cũng đơi giản thôi. AB VN có dung tích xilanh la 108cc, còn AB Thái là 125 gì đấy bạn nhìn vào phần vỏ của máy vị trí nòng xilanh sẽ thấy.

dungtrinh407

Tài xế O-H
Ðề: Cách phân biệt Air Blade Thái và Air Blade Việt Nam lên Thái?

Cách đơn giản nhất là hãy coi số khung số máy là ok. Xe AIR việt có số khung bắt đầu là RLHJF và số máy bắt đầu là JF27E. không đúng như thế là xe Thái thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên