cách thay dầu

H
Bình luận: 3Lượt xem: 382

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác cho em hỏi xe chevrolet thì dầu động cơ ,dầu hộp số là chủng loại dầu gì có thể thay tương đương so với dầu của nhà sản xuất khuyến các để mình tự thay tại nhà cho tiện
Nếu bác là chủ xe, hãy chịu khó đọc cuốn sách hướng dẫn sử dụng kèm theo xe. Nó có đủ thứ mà bác đang hỏi đó

vietdan71

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi xe chevrolet thì dầu động cơ ,dầu hộp số là chủng loại dầu gì có thể thay tương đương so với dầu của nhà sản xuất khuyến các để mình tự thay tại nhà cho tiện
Cụ nên mang xe ra hiệu để không phát sinh chi phí do thao tác sai kỹ thuật, đồng thời tạo việc làm tăng thu nhập cho anh em GARA.

tronganh6691

Tài xế O-H
Theo hãng khuyến cáo, cấp độ nhớt dành cho động cơ là 5w30, bạn có thể xài hãng nhớt khác nhưng cấp nhớt tương tự ( chú ý tránh mua nhớt giả, nên chọn nhớt tổng hợp 100% nó ghi chữ FULLY SYNTHETIC trên nhãn nhớt), nhớt hộp số sàn thông số là 75w90, còn nhớt số tự động thì bạn nên thay nhớt chính hãng đi vì hộp số tự động cơ cấu rất phức tạp đòi hỏi độ nhớt phải phù hợp nếu không dễ gây hại đến tuổi thọ đến hộp số tự động nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên