Cách vô số xe 6 số , 8 số

C
Bình luận: 6Lượt xem: 8,340

cothuydien

Tài xế O-H
Mình chạy xe 5 số quen rồi , bây giờ gặp xe 6 và 8 số ,khi chạy thì vào số hay bị bỏ số , bác nào có kinh nghiệm nghiệm chỉ giáo cho mình chay đi , thanks.

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Cái này cụ lựa tay số theo xe thôi. Nếu khó lựa thì cụ đi số 1-2-3-4-6 hoạc 1-2-4-5-6. Nhưng đi vậy thì phải kéo tốc độ xe lên cao một chút. Tức là vòng tua máy sẽ lên cao chút làm co cảm giác k êm thôi. Xe này k nhất thiết phải đi đủ số đâu. Lựa theo tốc độ xe mà vào cụ ạ

phuocthuan93

Tài xế O-H
em cũng từng chạy xe 6 số...do địa hình e đi toàn đèo dốc (Gialai) nên e thường ko đi hết số. mà nếu bác nắm rõ nguyên lý cơ bản của việc vào số thì cứ thứ tự mà chuyển, mấy lần đầu đi cho hết số...sau thì cứ tùy vào điều kiện mà đi số cho phù hợp...bỏ số cũng ko sao mà bác... :3

Hien06101992

Tài xế O-H
thôi thì như e lúc đầu lái loại này bác nhé.bác đi số nguội cầm cần số đưa qua đưa lại và cảm nhận trong lúc đưa thì khi có cửa số thì nó sẽ thụt xuống 1 tí,cảm nhận vài lần là bác vào số ngay ấy mà.vì 2,3 nó nằm bên trái mình bác chỉ đẩy nhẹ cái là qua 4,5 còn số 6 thì k nói làm gì nữa rồi

cothuydien

Tài xế O-H
Xe mình chạy là deawoo hd206 khoảng 26T , xe mới hoàn toàn,khi chạy vào số hay mất số 2, 3, số 5, 6 dễ vô nhất vì khi trả về mo rồi gạt là vào ngay.

phuocthuan93

Tài xế O-H
Xe mình chạy là deawoo hd206 khoảng 26T , xe mới hoàn toàn,khi chạy vào số hay mất số 2, 3, số 5, 6 dễ vô nhất vì khi trả về mo rồi gạt là vào ngay.
bác lái xe tải nặng bác có đi côn đôi ko bác...nhà e cũng có xe tải nặng Hyundai 11T 355PS, e để ý thấy khi chở đầy tải (cả xe và hàng khoảng 45 tấn), chạy đường bằng toàn đề pa số 2, vào số ko bị mất số, nhiều khi khó vào số thấp do tua máy còn nhanh nên phải hãm phanh lại rồi vào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên