Cách xác định các chân của máy phát điện và nguyên lý của tiết chế rời 5 chân

H
Bình luận: 221Lượt xem: 84,604

hoanbugatti

Tài xế O-H
Cái này của bác chỉ áp dụng với tiết chế liền trên máy phát điện thôi
bác cho tôi hỏi là tại sao đèn b
Thông thường các chân được kí hiệu hết trên thân máy phát. Trường hợp bị rách tem không còn gì để xác định thì bác có thể làm như sau:
- Chân B bao giờ cũng là chân to đứng một mình và không nằm trong bộ rắc điện.
- Chân IG là chân cấp nguồn tạo ra dòng kích từ ban đầu nên nếu cắm sai chân này sẽ không có hiện tượng hít khi cụ đưa cờ lê vào đầu buli máy phát
- Còn 2 chân là S và L thì cụ đấu nối tiếp một bóng đèn nhỏ vào, nếu bóng đèn nối vào cùng với đèn báo nạp sáng mờ thì đó là chân L
- Còn lại tất nhiên là chân S
bác cho tôi hỏi là tại sao đèn báo nạp ở chân l lại sáng mờ hơn ở chân s.cám ơn!

lenovoimate

Tài xế O-H
Có ai biết con tiết chế huyndai space zin chân nó như thế nào ạ
[MERGETIME="1411171467"][/MERGETIME]
Xe e từ
T

Của hyundai 45 chỗ nó có 6 dây cụ ạ .nó có 2 dây + 1 dây + ổ khóa 1 dây + ac quy .còn nguyên lý nó cũng giống mấ loại kia thôi .chỉ khác màu dây
hồi thay tiết chế trung quốc vào sao thấy tiết chế trung quốc đơn giản 2 chân và mass sườn
[MERGETIME="1411171488"][/MERGETIME]
Xe e từ
T

Của hyundai 45 chỗ nó có 6 dây cụ ạ .nó có 2 dây + 1 dây + ổ khóa 1 dây + ac quy .còn nguyên lý nó cũng giống mấ loại kia thôi .chỉ khác màu dây
hồi thay tiết chế trung quốc vào sao thấy tiết chế trung quốc đơn giản 2 chân và mass sườn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
y

em len bang dien thoai nen khong viet tieng viet co dau nhung chac cac bsc cung doc duoc

con zin co 6 chan .
a

con zin co 6 chan

con zin co 6 chan
chan a la chan duong noi voi day mau trang cua may phat
chan ig lua chia khoa
chan l la chan bao den va dong thoi noi voi mat ro le phu de
chan f la kich tu noi voi day mau xanh may phat
chan e la mat noi voi day mau vang may phat
chan n la day trung tinh dieu khien dong dien dieu hoa va tat den bao nap noi voi day msu do may phat
em len mang bang dien thoai nen khong viet chu co dau cac bac dai xa
Bác viết không dấu khó đọc quá

HUI10256711

Tài xế O-H
Em xin phép các bác để đào mộ lại. Chả là em có con máy phát của Hitachi, trên máy có 4 chân. Hồi trước hệ thống điện trên xe là đầy đủ, nhưng sau không biết bị chập cháy gì mà tài xế cũ đã gỡ bỏ bớt dây, đèn sạc trên táp lô không còn. Em hôm nay xe đề k nổ vì yếu bình phải mang đi sạc bình và kiểm tra lại máy phát, thì máy phát không sao. Trên máy phát em kiểm tra có 4 chân, 1 chân e nối mass, chân A nối vào dương bình, chân F kích từ, chân N chắc đề nối vào máy khởi động để lấy tín hiệu đề. Nhưng không rõ là làm sao đấu dây cho đèn báo nạp. Xin các bác chỉ giáo.

Cai banh xe

Em xin phép các bác để đào mộ lại. Chả là em có con máy phát của Hitachi, trên máy có 4 chân. Hồi trước hệ thống điện trên xe là đầy đủ, nhưng sau không biết bị chập cháy gì mà tài xế cũ đã gỡ bỏ bớt dây, đèn sạc trên táp lô không còn. Em hôm nay xe đề k nổ vì yếu bình phải mang đi sạc bình và kiểm tra lại máy phát, thì máy phát không sao. Trên máy phát em kiểm tra có 4 chân, 1 chân e nối mass, chân A nối vào dương bình, chân F kích từ, chân N chắc đề nối vào máy khởi động để lấy tín hiệu đề. Nhưng không rõ là làm sao đấu dây cho đèn báo nạp. Xin các bác chỉ giáo.
Đó là 4 chân trên máy phát điện bác ạ. Còn đèn báo sẽ nối vào bộ tiết chế

Taohoa69

Tài xế O-H
Kiểu kiểu như vậy. Nó sẽ là tín hiệu xác nhận là phần ứng phát ra điện, đưa tiết chế vào trạng thái hoạt động
Theo em được biết thì cái điểm của dây trung tính này có nhiệm vụ là làm tăng thêm điện áp ra của máy phát chứ cũng chưa nghe thấy nó dùng làm tín hiệu gì bác giải thích thêm hộ được ko cảm ơn bác...

hainam1

Tài xế O-H
máy phát ô tô 3dây dương. 1 dây trung tính. 3dây dương đều nối về 1 mối đó là chân l chân còn lại s muốn biết l hay s cấp điện thử bóng đèn sáng là l ko dsáng là s
[MERGETIME="1436759058"][/MERGETIME]
máy phát ô tô 3dây dương. 1 dây trung tính. 3dây dương đều nối về 1 mối đó là chân l chân còn lại s muốn biết l hay s cấp điện thử bóng đèn sáng là l ko dsáng là s

Cai banh xe

Theo em được biết thì cái điểm của dây trung tính này có nhiệm vụ là làm tăng thêm điện áp ra của máy phát chứ cũng chưa nghe thấy nó dùng làm tín hiệu gì bác giải thích thêm hộ được ko cảm ơn bác...
Không phải vậy, dây trung tính không có nhiệm vụ gì cả. Người ta chỉ tận dụng, lấy nốt điện ở đó ra dùng thôi, việc này làm gia tăng công suất đầu ra và hiệu suất của máy phát điện. Về mặt điều khiển, người ta có thể dùng điện ở đó để xác nhận là máy đã phát ra điện

bao7329

Tài xế O-H
bác à. e mới vào nghề. dòng xe bác là gì vậy.
cái thứ 2 là: cái máy phát chính cùa xe 45 thaco em làm thì chỉ cần cấp dây +B vào là có điện.
Dòng xe ở đây là kiểu dáng chủng loại xe đó cụ . thường những xe này dùng tiết chế ngoài nên nó còn 1 rack cắm 4 chân nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên