cảm biến góc lái

thaiquangan.hp83
Bình luận: 13Lượt xem: 6,912

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi con cảm biến góc lái nằm ở vị trí nào thế nhỉ.. hôm nay em găp một con parado báo lỗi cảm biến góc lái mà ko biết nó nằm ở chõ nào.. mà có phải chỉ lái điện mới dung đến cảm biến này thôi phải ko các cụ..

- Phân biệt:
Cảm biến góc lái: Steering Angle Sensor
Nó là cảm biến của những xe có trang bị hệ thống VSC (ESP)
Cảm biến mô men lái: Torque Steering Sensor
Nó là cảm biến của xe có trang bị trợ lực lái điện (EPS)
- Cảm biến góc lái nằm ngay dưới núm còi vô lăng.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
- Phân biệt:
Cảm biến góc lái: Steering Angle Sensor
Nó là cảm biến của những xe có trang bị hệ thống VSC (ESP)
Cảm biến mô men lái: Torque Steering Sensor
Nó là cảm biến của xe có trang bị trợ lực lái điện (EPS)
- Cảm biến góc lái nằm ngay dưới núm còi vô lăng.
Vậy là nêu xe lai điện thi có cả hai loại cảm biến này hả cụ.

thanhco1983

Tài xế O-H
Xe chỉ có lái điện thì chỉ có cảm biến momen (nằm dưới cụm vô lăng, gần hộp điều khiển lái điện)
Xe chỉ có cân bằng điện tử thì chỉ có cảm biến góc lái (nằm trong khu vực cáp còi)
Xe có cả 2 thằng thì nó nằm ở cả 2 chỗ, mỗi chỗ một thằng.
Còn: "Vậy là nêu xe lai điện thi có cả hai loại cảm biến này hả cụ." thì em cũng chửa rõ cụ ạ
[MERGETIME="1424934487"][/MERGETIME]
thay cả cụm vs cáp còi nhé, cắm à tự nhận ko cần cài
Còn tùy thuộc tại sao nó toi thì mới kết luận được có cần cài không chứ cụ. Nhiều chú cần cài, ít chú không cần cài, nhưng cài thì em nghĩ nhiều máy hỗ trợ cài được. Chứ không nhất thiết phải máy IT2, IT3 của Toy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe chỉ có lái điện thì chỉ có cảm biến momen (nằm dưới cụm vô lăng, gần hộp điều khiển lái điện)
Xe chỉ có cân bằng điện tử thì chỉ có cảm biến góc lái (nằm trong khu vực cáp còi)
Xe có cả 2 thằng thì nó nằm ở cả 2 chỗ, mỗi chỗ một thằng.
Còn: "Vậy là nêu xe lai điện thi có cả hai loại cảm biến này hả cụ." thì em cũng chửa rõ cụ ạ
[MERGETIME="1424934487"][/MERGETIME]

Còn tùy thuộc tại sao nó toi thì mới kết luận được có cần cài không chứ cụ. Nhiều chú cần cài, ít chú không cần cài, nhưng cài thì em nghĩ nhiều máy hỗ trợ cài được. Chứ không nhất thiết phải máy IT2, IT3 của Toy
Úi, tôi còn nghe nói ở 1 chủ đề khác trên diễn đàn là không cần máy nào nữa cơ

thanhco1983

Tài xế O-H
thay cả cụm vs cáp còi nhé, cắm à tự nhận ko cần cài
Còn tùy thuộc tại sao nó toi thì mới kết luận được có cần cài không chứ cụ. Nhiều chú cần cài, ít chú không cần cài, nhưng cài thì em nghĩ nhiều máy hỗ trợ cài được. Chứ không nhất thiết phải máy
Úi, tôi còn nghe nói ở 1 chủ đề khác trên diễn đàn là không cần máy nào nữa cơ
Nói có sách, mách có chứng. Năm mới cụ chưa mừng tuổi em đâu đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Còn tùy thuộc tại sao nó toi thì mới kết luận được có cần cài không chứ cụ. Nhiều chú cần cài, ít chú không cần cài, nhưng cài thì em nghĩ nhiều máy hỗ trợ cài được. Chứ không nhất thiết phải máy

Nói có sách, mách có chứng. Năm mới cụ chưa mừng tuổi em đâu đấy
Tìm trên diễn đàn này thì khó thật vì dữ liệu nó nhiều, nhưng chắc chắn là đã đọc và đã chém mà

p.hung

Tài xế O-H
bác nào thấy cảm biếm đó thì cất con hỏng đi lúc nào em là sẽ tai nạn nó có hỏng thì cho em nhé em xẽ hậu tạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên