Camry 2.4 đời 2004 đề không nổ được

K
Bình luận: 2Lượt xem: 1,667

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Xe Toyota Camry 2.4 đời 2004 số sàn gặp hiện tượng trước khi xe đến thử đề nổ bình thường nhưng sau khi thào cọc bình ra làm gò sơn thì không may rơi T10 vào cọc dương và bị chập. Xe đã tháo giắc immo ở khóa vệ sinh, kiểm tra lại các cầu chì nhưng không xử lý được hiện tượng trên.

Camry  2.4 đời 2004 đề không nổ được.jpg

Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Cụ Phạm Hữu Công cho rằng hiện tượng chạm mát rất dễ gây ra hỏng ECU, cần kiểm tra lại hộp cho hiện tượng trên.

Camry  2.4 đời 2004 đề không nổ được - 1.jpg

Cụ Bình Phạm đưa ra góp ý xem lại cầu chì tổng vì nhiều khi chạm mát dẫn đến hiện tượng không ăn điện.

Camry  2.4 đời 2004 đề không nổ được - 2.jpg

Cụ Thằng Rồm chia sẻ đã từng gặp trường hợp tương tự và đưa ra góp ý mở miếng nhựa ngay sàn bên phụ trong đó có 1 chùm điện bác kiểm tra dây đỏ xọc trắng hoặc tím xọc trắng và kiểm tra lại xem có dây nào đứt hoặc chập điện không.

Camry  2.4 đời 2004 đề không nổ được - 3.jpg

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và đóng góp thêm ý kiến cho trường hợp này nhé!

Nguồn: OTO-HUI TEAM

Hungcnoto09

Tài xế O-H
Ý kiến của riêng em:

Sau khi rớt T10 vào cọc chập điện mà có lúc vẩn đề nổ đc thì ta có thể loại trừ đứt cầu chì. Bác nên kiểm tra thêm 1 lần nữa các giác điện vào hộp cầu chì, đặc biệt là hộp cầu chì trong xe. Trường hợp đèn security lúc sáng lúc không khi cấm chìa thì bác nền kiểm tra nguồn, mát của hộp IMMO lại nha và cuối cùng kiểm tra công tắc nhận chìa khoá xem nó có thông mạch khi cấm chìa vào k nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên